Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้การ์ดจอมีปัญหารึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้การ์ดจอมีปัญหารึป่าวครับ

Spark 8800GT Zero2 ครับ ใช้มาประมาณ 1ปี

มันเป็นกับหลายๆเกมครับ ไม่ได้เป็นที่เกมนี้เกมเดียว

แต่ว่าเป็นไม่บ่อย รู้สึกว่าจะเป็นเวลาที่ Full load เท่านั้นอ่ะครับ

บางครั้งเล่นไปนานๆก็ไม่เป็นอ่ะครับ เหมือนกับว่าขึ้นอยู่กับดวง

ผมเลยอยากถามผู้ที่รู้ช่วยตอบครับผม

ถ้าจะเอาไปเครมจะได้ไหมครับ เพราะถ้าเขานำไปทดสอบ
    อาจจะไม่พอปัญหาแบบผมก็ได้อ่ะครับ

ปล. ไม่ได้โอเวอร์คล๊อกนะครับ ใช้ความเร็วเดิมจากโรงงาน และลองไดร์เวอร์มาหลายเวอร์ชั่นแล้วครับ

ขอบคุณผู้ที่เข้ามาช่วยดูครับ
    Last edited by Ruchkung; 4 Apr 2009, 19:17:17.

ได้ oc ปาว
    VGA ร้อนไปรึปาว
    ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA ตัวอื่นดู

Comment

อาการยังกะ OC Mem มากเกิน

Comment

ไม่ได้ OC เลยครับ

เดิมๆทุกอย่าง ความร้อน Full load ประมาณ 85 ในอุณหภูมิห้องไม่แอร์ครับ

และก็ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์มาหลายเวอร์ชั่นแล้วครับ

แล้วก็มีอาหารเหมือนกันหมดไม่ว่าจะใช้ Windows XP SP3, Vista SP1, Se7en(7057) ครับ
        Last edited by Ruchkung; 4 Apr 2009, 19:19:02.

Comment

ส่งเคลมดีกว่า

Comment

เคลม

Comment

อา่การเดียวกันครับ เครมโลด

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับผม

Comment

Working...
                X