Announcement

Collapse
No announcement yet.

5000+ อุณหภูมิ ตอนเล่นเกมส์ 70 องศา +

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5000+ อุณหภูมิ ตอนเล่นเกมส์ 70 องศา +

มันปกติมั้ยครับ ตอนเล่นเกมส์มันจะกระตุกเป็นช่วงๆ เปลี่ยน mbแล้วก้ไม่หาย วานผู้รู้ทั้งหลายช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ

เด๋วจะมีคนมาตอบว่าให้ลองถอดซิงค์แล้วทาซิลิโคนใหม่

Comment

ของผม e8200 80'c เล่นเกมครับ zaman 9500a ไม่แปลกหรอกผมว่า ยิ่งช่วงนี้ร้อยตับจะแตก

ปล. 3.84G WA1.47V

Comment

6000+cz ของผมแค่ 35 ไม่เกิน 40 ครับ แต่ซิ้งคูลเลอร์มาสเตอร์ 212 นะ

Comment

ถ้า ซิ้งเดิม ก็ ประมาณ นั้นแหล่ะครับ

ช่วงนี้อากาศมันร้อน

Comment

จิ๊บๆ

Comment

Originally posted by kabori View Post
              เด๋วจะมีคนมาตอบว่าให้ลองถอดซิงค์แล้วทาซิลิโคนใหม่
              ตามนั้น .. ++

Comment

ถ้าเดิมๆไม่คล็อกไม่น่าร้อนขนาดนั้นนะครับ

Comment

หาพัดลมใส่ข้างเคส เพิ่มนะ เอาดูดเข้า

Comment

ลงวินโดวส์ใหม่ดู
                    เช็คพวก Anti Virus ว่าทำงานอยู่รึปาว
                    ส่วนความร้อน 70c เค้าไม่เรียกว่าร้อน

Comment

อ่าตามนั้นๆว่ากันไป 50-80 ไม่ร้อนมากหรอก ตามสภาพอากาศหน่ะ ครับ

ไม่ก็ ในตัวห้องเครื่องว่า มีการระบายที่ดีไหม ลองเพิ่ม พัดลมดูครับดูดออกเลย

Comment

Working...
                      X