Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Windowns อะไรกันอยู่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Windowns อะไรกันอยู่ครับ

ใช้ Windowns อะไรกันอยู่ครับ อยากให้แนะนำให้สักตัวอะครับ อยากใช้ Vista บ้าง อยากลองใช้ DriX 10.1 เฉยๆ อาครับภาพมันจะเวิคขึ้นมั้ยครับ

Windows ครับ

ปกติใช้ XP SP2 Original ปกติดี เสถียรกว่าพวกโม เครื่องพี่ลง Windows 7 ให้ไม่ออกตัวเต็มมาแต่ก็เร็วดี ส่วน Vista นี่ถ้าอยากใช้จริงๆให้ลงเป็น 64bit จะเห็นความแตกต่าง (ภาพมันดูลึกขึ้นอ่ะ) ส่วนเครื่องตัวเองลง Ubuntu 8.10

Comment

ผมใช้ Vista 64 รู้สึกเฉยๆนะ ภาพต่างกันนิดเดียว แต่คงขึ้นกะเกมเหมือนกัน

สวยขึ้น หน่วงขึ้น (ก็ปกติ)

Comment

ใช้วิสต้า x86 อยู่ฮะ ถ้าอยากลอง DirectX 10.1 แนะนำให้ลง Windows 7 ไปเลยเพราะว่าวิสต้ามีแค่ DirectX 10 ไมโครซอฟท์มันชอบกั๊ก เหมือนกับ XP ที่ไม่ยอมทำให้ใช้ DirectX 10 ได้เพราะมันอยากขายวิสต้า^^

Comment

ใช้วิสต้า 32 บิท ครับ
          ทั้งสองเครื่องเลย
          ไม่คิดจะไปลง Xp+7 เลย
          แหะๆ

Comment

xp sp 3 Original

Comment

Windows 3.1

Comment

Win xp sp3 ไม่โม เสถียรดี

Comment

Windows xp 3

Comment

Vista x64 ครับ ภาพสวยไม่สวยไม่รู้อ่ะไม่ได้สังเกตุรู้แต่ว่า เห็นแรมครบๆเต็มๆ 4GB เลยอิอิ

Comment

XP Pro SP2 32-bit
                      กับ
                      Vista SP1 32-bit

Dual OS ( แนว )

Comment

XP TRANSPOTER3

Comment

Windows 3.1 ครับอิๆ

Comment

Windows 7 x64 คร้าบ
                            เร็ว แรง กินแรม(ก็ 64 บิท อ่าน้ออ)
                            DXในวินโดวให้มาเป็น DX11
                            แต่เวลาเล่นเกม (ในเครือvalve) กลับเห็นเป็น DX9
                            ถ้าจะใช้ DX10 แนะให้ใช้วิสต้าครับ มันสเถียรจริง (แต่หน่วงหน่อย อิอิ)

Comment

เหอๆๆผมยังใช้ ME

Comment

Working...
                              X