overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: เวลาเล่มเกม มันจะกระตุกเป็นระยะๆ อะครับช่วยหน่อย

OverclockZone Member yatumnoo9's Avatar

Default เวลาเล่มเกม มันจะกระตุกเป็นระยะๆ อะครับช่วยหน่อย

สเปคคอม

intel e7400
    ram kingston 4g/800
    mb p5ql pro
    hdd wd3200aask
    vga his4670 iceq 512ddr3
    psu coolermaster 460 w

ใช้ไดร์เวอร์ การ์ดจอ 8.12 กับ 9.3 แล้ว กระตุกเหมือนกัน หาสาเหตุ ไม่เจออะครับไม่รู้จะทำยัง
    ใครเป็นมั่งไหมครับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

เกมอะไร ปรับยังไง ???

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

ต้องขอรายละเอียดหน่อยนะครับว่ากระตุกเกมอะไรปรับขนาดจอภาพเท่าไรปรับ High หรือเปล่า

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

สเปคไช้ใด้

ถ้าไม่ร้อน , ไดร์เวอร์โบราณ , เสียบรู 4X , ก็ปรับโหดเกินล่ะ

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

เกมอะไรครับ ถ้าเกมหนัก ๆ การ์ดจอท่านคงไม่ไหว ปรับกราฟฟิกลด ๆ ลงมา

OverclockZone Member

เกมส์อะไร
    ลองเปลี่ยนไปเล่นเกมส์อื่นดู

OverclockZone Member shady's Avatar

cpu ก็รุ่นกลางๆ หากเล่นเดิมๆก็ไม่ได้แรงอะไรมากมาย
    การ์ดจอ ก็กลางๆ ไม่แรงอะไรมากมาย

เกมส์ หากปรับสูงเกินไป มันกระตุกได้ทุกอย่างแหละครับ ไม่งั้นคงไม่มีใครเสียเงินซื้อpc เสปคสูงๆมาเล่นเกมส์กันหรอก อยากเล่นภาพสวยๆ จอใหญ่ๆ มันต้องลงทุนเยอะพอควร ไม่ก็oc เอาให้ไหม้กันไปข้าง -.-"

OverclockZone Member T2oEye's Avatar
    รังสิต หลักสี่ เสาวรีย์ สยาม จุฬา

สเปคดีพอตัวเลยนะครับ ติดตรงการ์ดจอนิดหน่อย

ต้องถามว่า ใช้จอกี่นิ้ว

ผมใช้ 17" การ์ดจอตัวนี้ เล่น FarCry2 AssasinsCreed ปรับสุดหมดยังได้เลย

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

เกม อะไร ล่ะครับ

ปรับเท่าไหร่ บอกด้วย

ผมคิดว่าท่านคงไม่เล่น CRYSIS Veryhight 4x AA ใช่มั้ย

OverclockZone Member yatumnoo9's Avatar

เกม online ทั่วไปครับ dota ยังกระตุก เป็นทุกเกมเลย nostale rag cabal ขนาดคอมเครื่องเก่า ผมใช้การ์ดจอออนบอดยังเล่นได้ จอซัมซุง 18.5นิ้ว

พอมีใครทราบ สาเหตุไหมครับ ว่าเป็นอะราย

OverclockZone Member beezajungka's Avatar
    รัตนาธิเบศร์,บางบัวทอง,บางใหญ่

Quote Originally Posted by yatumnoo9 View Post
    สเปคคอม

intel e7400
    ram kingston 4g/800
    mb p5ql pro
    hdd wd3200aask
    vga his4670 iceq 512ddr3
    psu coolermaster 460 w

ใช้ไดร์เวอร์ การ์ดจอ 8.12 กับ 9.3 แล้ว กระตุกเหมือนกัน หาสาเหตุ ไม่เจออะครับไม่รู้จะทำยัง
    ใครเป็นมั่งไหมครับ
    อู้วๆของผมamd4000+ ram1g/667 vga GF7300GT no ocยังไม่กระตุกเลยครับ ขนาดปรับไฮหมด ใช้WIndowsตัวไหนอยู่ละครับ ลองใช้ของSkzดูนะครับ

อะไรคือ skz อ่า - -ไม่รู้จัก

OverclockZone Member lnwnutzaa's Avatar
    bangkok, klongtoey,rama.4

Quote Originally Posted by yatumnoo9 View Post
    อะไรคือ skz อ่า - -ไม่รู้จัก
    skz คือ windows เถื่อน นี่ละครับ แต่เป็นคล้ายยี่ห้อไรประมานนี้

OverclockZone Member lnwnutzaa's Avatar
    bangkok, klongtoey,rama.4

อาจเป็นที่ตัวเกมส์นี่ป่าวครับ เพราะ

พวกเกมส์ออนไลน์มันมีการอัพแพทมาเรื่อย ๆ

แพทที่โหลดมาอาจไม่สมบูญเลยกระตุกก้อเป็นได้

เช่น GTA online ผมโหลดMods มา เยอะแยะ

ผลที่ได้ เด้ง บ่อยจัด จนลงใหม่แล้วโหลด แต่ Mods ที่ชอบ ๆจิงๆ

เรื่องแพทนี่ไม่น่าใช่อะครับ เพราะ dota ก็เป็น dota นี่แค่ อัพ เวอร์ชันเกม ผมก้เอามาจากเครื่องเก่าตัวอัพเดตอ่า
    โหลดใหม่ ก็ลองแล้ว น่าจะเป็นที่เครื่องผมนี่แระเพราะเครื่องเก่าเล่นได้ไม่มีปัญหา

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

เกม อะไร ล่ะครับ

ปรับเท่าไหร่ บอกด้วย

ผมคิดว่าท่านคงไม่เล่น CRYSIS Veryhight 4x AA ใช่มั้ย

เหอะๆๆๆ Crysis ปรับอย่างนั้น HD4870 ยังมี Frame ร่วงเลยครับ...

OverclockZone Member dimensions's Avatar
    Rangsit University

ถ้าเป็นจังหวะ ระยะ***งที่เป็นเท่า ๆ กัน เช็คสาย HD เลย

ถ้าไม่หายอันนี้ไม่รู้

หนีดีกว่า ฮ่า ๆ

ระยะ ***ง ไม่เท่ากันอะ ครับนึกครื้ม มันก็ กระตุก แล้วก็เล่นลื่นเหมือนเดิม พอเล่นไปซักพักก็จะกระตุก อีกตอนแรกคิดว่าเป็นที่เน็ต ก็เลยลอง เล่นวอคาฟ กับ คอม ก็ยังกระตุกอีก

OverclockZone Member nickhom's Avatar
    สถานบันเทิงทั่วไป

Hard disk ครับ มันกำลังจะเสีย หรือไม่ก็ไฟไม่พอครับ เพราะดูจากรุ่นการ์ดจอแล้ว กินไฟเยอะพอสมควร power ถึงจะเป็นวัต แท้ ก็ไม่แน่เสมอไปครับ

Bookmarks

Bookmarks