overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: Fallout3 : The Pitt มีใครเล่นบ้างครับ

OverclockZone Member yamisong's Avatar

Default Fallout3 : The Pitt มีใครเล่นบ้างครับ

เอ่อผมเห็นมันเป็น DLC ตัวใหม่อะครับ

ออกนานแล้วที่เพิ่มเมืองใหม่ ทำไมไม่เห็นในเว็บ OC เล่นกันเลยครับแหะๆ

พอดีผมอยากจะเล่นอะครับแต่ งานเยอะเลยไม่ได้เล่น นานแล้วพอจะกลับมาเล่นอีกครั้งก็

จำเนื้อเรื่องต่อจากที่เล่นไว้ไม่ได้แล้วเลยกะ จะไปเล่นตัว DLC ก่อนเพื่อรื้อฟื้นซะหน่อย

มีใครเล่นแล้วเข้ามารีวิว หรือ แชร์ กันหน่อยครับ ขอเป็นเนื่อเรื่องคร่าวๆก็ได้ครับแล้วก็ ใครเล่นแล้วเป็นไงมั่งเล่าให้ฟังหน่อยครับ ว่าหนุกป่าวววว

OverclockZone Member yamisong's Avatar

โทดครับลืมถามอีกอย่าง มีใครรรู้มั่ง ครับ เมืองที่ สร้างอยู่บนเรือ เหล็กอะครับ

ผมถึงเนื้อเรื่องช่วงนั้น ไม่ทราบว่าเนื้อเรื่อง บนเรือนี้ มันเกี่ยวกับ ดอกเต้อ และ อันดรอย อะไรสักอย่าง

ผมอ่านเนื้อเองแล้วไม่เข้าใจ ใครพอจะ เล่าเรื่องราวคราวๆให้ผมทีครับ อยากกลับไปเล่นแต่อ่าน อังกฤษจนมึน

และครับแปลไม่ค่อยออกช่วยทีนะคร้าบ

OverclockZone Member

http://www.pantip.com/tech/games/top...67705.html#166

แนะนำให้เข้าเว็บนี้ครับ เกี่ยวกะ fallout3 เกือบทุกอย่าง ผมพึ่งกลับมาปัดฝุ่นเล่นเมื่อ 2-3 วันก่อนเอง หุๆ

OverclockZone Member necroman's Avatar

โหลดลงแล้ว แล้วมันไปยังไงหรอครับ มันอยู่ตรงไหนหรอ

OverclockZone Member 11pm's Avatar

อยากเล่นอ่ะ ยังไม่ได้เล่นเลย

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

the pitt ใช้ได้เลยมันกว่า dlc ตัวแรก ใช้ auto axe ตัดขาดกระจุยสะใจมากครับ
    เอาลูกน้องเข้าไม่ได้นะ แล้วของโดนมันยึดหมด แล้วจะได้คืนไหมฟะเนี่ย

oooo สปอย oooo

เกี่ยวกัยบ อันดรอย(เป็นหุ่นที่มีความนึกคิด)ที่หนีออกมา จะองค์กรของ ดร.ซิมเมอร์นะครับ
    ระหว่างทางก่อนมาอาจจะมีผู้หญิงคนนึงโผล่มาให้บอกว่า ให้ไปบอกซิมเมอร์ว่าอัลดรอบ ตายไปแล้วั
    เราต้องไปหาว่าอัลดรอยนี้มันคือใคร โดยให้ไปถามคุณลุงชื่อ พิงเคอร์ตั้น (ลุงนี้มีไฟล์ history of river city ด้วย จาก optional quest ของ moria brownที่ให้ไปหา) โดยไปหาทางด้านหลังของเมืองออกประตู แล้วโดดลงน้ำ ดำลงไปเจอประตู แล้วลุงจะบอกว่า อัลดรอย คือหัวหน้ายามของเมืองนี้ ลุงแกลบความจำกับศัลยกรรมหน้าให้ใหม่ เราจะสามรรถ ศัลยกรรมที่นี่ได้ เสร็จมันจะมี สองทางเลือก คือ ไปบอกซิมเมอร์(ได้ความเลว) แล้วเราจะได้ perk +vatsแม่นขึ้น กับ ไปบอกอัลดรอย ว่าซิมเมอร์มา แล้วมันจะให้ปืนเลเซอร์ไรเฟิลแบบพิเศษมา เอาไปยิงซิมเมอร์ หรือจะเอาทั้ง 2 อย่างเลยก็ได้
    Last edited by Admiralce; 6 Apr 2009 at 02:45:03.

Quote Originally Posted by Admiralce View Post
    the pitt ใช้ได้เลยมันกว่า dlc ตัวแรก ใช้ auto axe ตัดขาดกระจุยสะใจมากครับ
    เอาลูกน้องเข้าไม่ได้นะ แล้วของโดนมันยึดหมด แล้วจะได้คืนไหมฟะเนี่ย

oooo สปอย oooo

เกี่ยวกัยบ อันดรอย(เป็นหุ่นที่มีความนึกคิด)ที่หนีออกมา จะองค์กรของ ดร.ซิมเมอร์นะครับ
    ระหว่างทางก่อนมาอาจจะมีผู้หญิงคนนึงโผล่มาให้บอกว่า ให้ไปบอกซิมเมอร์ว่าอัลดรอบ ตายไปแล้วั
    เราต้องไปหาว่าอัลดรอยนี้มันคือใคร โดยให้ไปถามคุณลุงชื่อ พิงเคอร์ตั้น (ลุงนี้มีไฟล์ history of river city ด้วย จาก optional quest ของ moria brownที่ให้ไปหา) โดยไปหาทางด้านหลังของเมืองออกประตู แล้วโดดลงน้ำ ดำลงไปเจอประตู แล้วลุงจะบอกว่า อัลดรอย คือหัวหน้ายามของเมืองนี้ ลุงแกลบความจำกับศัลยกรรมหน้าให้ใหม่ เราจะสามรรถ ศัลยกรรมที่นี่ได้ เสร็จมันจะมี สองทางเลือก คือ ไปบอกซิมเมอร์(ได้ความเลว) แล้วเราจะได้ perk +vatsแม่นขึ้น กับ ไปบอกอัลดรอย ว่าซิมเมอร์มา แล้วมันจะให้ปืนเลเซอร์ไรเฟิลแบบพิเศษมา เอาไปยิงซิมเมอร์ หรือจะเอาทั้ง 2 อย่างเลยก็ได้

โอ้ ขอบคุณมากเลยคร้าบ นี่และครับ คำตอบที่ทำให้ผมต้องกลับมาเล่นต่อปะติดปะต่อเนื้อเรื่องได้สักที T-T

เอ้อขอถามอีกอย่างครับ ทำไมถึงต้อง ฆ่า ซิมเมอร์หรือทำไมต้อง บอกว่า อันดรอยตายแล้วอะครับ

เพราะด๊อกเต้อมันเลวหรือว่ามันจะทำอะไรอันดรอยอะครับ พอดีผมไม่รู้เนื้อเรื่องตรงนี้ รู้แต่ด๊อกเต้อมันตามหา นึกว่าจะช่วยเหลืออันดรอยเนี่ยซะอีก
    Last edited by yamisong; 6 Apr 2009 at 10:49:39.

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Operation Onchorage ก็ยังมะได้เล่นเลย T^T

แล้ว The pit หาได้ที่ไหนครับ pm มาทีครับ ขอบคุณครับ

Bookmarks

Bookmarks