Announcement

Collapse
No announcement yet.

ล่าสุดกับการ up speed ของ true โทรไปถามมาได้เรื่องว่า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ล่าสุดกับการ up speed ของ true โทรไปถามมาได้เรื่องว่า...

ผมได้กด up speed ที่หน้าเว็บไปเมื่อวันที่ 3

ตอนนี้ ผ่านไป 2 วัน เลยโทรไปถามแล้วก็คุยๆและก็เช็คข้อมูลให้

พนักงานบอกมาว่าได้ทำการ up speed ทาง web ใ่ช่มั้ย ก็บอกว่าใช่

แล้วก็ถามว่าแจ้งไปเมื่อวันไหนก็ตอบเมื่อวันที่ 3 ทางพนักงานบอกว่า ที่หน้าเว็บมีผู้ใช้เป็นจำนวนมากข้อมูลเลยช้า ของผมเลยกลายเป็นวันที่ 4 ประมาณ 5 ทุ่ม

แล้วก็แจ้งต่อมาว่าต้องรอประมาณ 48 ชั่วโมงหลังจากทำเรื่องที่หน้าเว็บก็คือ วันที่ 6 ประมาณ 5 ทุ่มจะใช้ได้ 5 MB ถ้าหลังจากนั้น speed ยังไม่เพิ่มสามารถโทรมาแจ้งได้ทันที

เหอๆ

งานนี้ก็รอกันละครับได้เรื่องยังไงเดียวนะมาบอก

ปล.จริงๆแล้ว พนง พูดดีกว่านี้มากอันนี้ผมเรียงๆคำพูดออกมาหยาบไปหน่อย - -

ของผมก็บอก 48 ชั่วโมงเหมือนกัน
    เเล้วปากดีส่งเมล์มาบอก 24 ชั่วโมง

Comment

ตอนผมสมัครที่ศูนย์ก็บอกว่า 24 ชั่วโมง (โดยประมาณ - -)
      สงสัยจะต้องรอ 48 ชั่วโมงด้วยคนสินะเนี่ย

Comment

ขอลิ้ง ที่เข้าไป อัพหน่อยครับ ผมเพิ่งรู้อ่ะ

Comment

เชื่อเถอะครับไม่ใช่48ชม. เพราะผมตั้งแต่วันที่3ละที่ส่งมายืนยันทางเมลว่า24ชม.

Comment

อย่างไรก็ตามวันที่ 6 ไม่อัพให้มีสวย

เพราะต้องเสียเงินเพิ่มอุส่าไปกดเป็น 5 เม็ก

ถ้า จ่ายเท่าเดิมก็ว่าไป...

Comment

ล่าสุดตอนนี้

Download Speed: 4300 kbps (537.5 KB/sec transfer rate)
              Upload Speed: 427 kbps (53.4 KB/sec transfer rate)

ผ่านไป 72 ชั่วโมงถึงจะได้ 555+

Comment

ล่าสุดตอนนี้

Download Speed: 4300 kbps (537.5 KB/sec transfer rate)
                Upload Speed: 427 kbps (53.4 KB/sec transfer rate)

ผ่านไป 72 ชั่วโมงถึงจะได้ 555+

Comment

Originally posted by tongov74 View Post
                  เชื่อเถอะครับไม่ใช่48ชม. เพราะผมตั้งแต่วันที่3ละที่ส่งมายืนยันทางเมลว่า24ชม.
                  จิงคับผมรอ 4-5 วันเลยอะคับกว่าจะได้

Comment

แล้วผมต้องรออีกกี่วันถึงจะได้เนี่ย

Comment

ผมที่ราม2 แจ้ง คืนวันที่ 3 เที่ยงวันที่ 4 ได้ 8Mbps ครับ 4 เบอร์เลย โหลดเร็วปู๊ดป๊าดดด

Comment

พรุ่งนี้ก็รอครบ 1 อาทิตย์แล้วครับ ถ้าพรุ่งนี้ไม่มานะ จาก ทรูถุย จะกลาย เป็น"ถุย(ใส่)ทรู"

Comment

Originally posted by PimP View Post
                          ขอลิ้ง ที่เข้าไป อัพหน่อยครับ ผมเพิ่งรู้อ่ะ
                          http://www.truecorp.co.th/tha/promot...speed8mbps.jsp
                          ดูตรงลูกค้าเก่าเปลี่ยนโปรโมชั่น

Comment

ผมเปลี่ยนโปรฯ จาก STANDARD PACKAGE 2.5 M
                            ไปเป็น LOCAL 5 INTER 4
                            สมัครวันศุกร์ที่ 3
                            คืนวันเสาร์ที่ 4 ความเร็วมา ลื่นปรึ๊ดลื่นปรึ๊ด
                            แต่ตั้งแต่วันอาทิตย์เป็นต้นมาจนถึงวีนนี้ เน็ตเน่าอย่างทีไม่เคยเจอมาก่อนในชีวิตของการเล่นเน็ตตั้งแต่
                            ใช้โมเด็ม 56 k มาตั้งแต่เมื่อ 7 ปีก่อน
                            กรรมจริงๆ ใช้ 2.5 m เสถียรอยู่ดี ดันทะลึ่งไปเปลี่ยนโปรฯ เลยเจอ
                            อัครอภิมหาโคตะระสุดยอดเน็ตเน่า เน็ตหลุดทุกๆ5 วินาที และกว่าจะต่อติดได้
                            ก็ใช้เวลาตั้งแต่ 5 วินาทีจนถึง 10 นาทีขึ้นไป
                            ถ้ายังไม่ดีภายในวัน2วันนี้ ผมจะไปสมัครใช้ MAXNET หากเวิร์คก็จะยกเลิก ทุยถุยส์ในบัดดล

Comment

รอต่อไป เพราะไม่รู้ว่าจะไปทางไหน

Comment

Working...
                              X