Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook benq ดีเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook benq ดีเปล่าครับ

เพื่อนสมาชิกช่วยที่ครับ ผมกำลังจะซือ notebook ของ benq ดีไหมครับ

เป็นการตั้งคำถามที่กว้างมากครับ
    ก่อนอื่นผมและหลายๆคนอยากทราบว่า
    ทำไมคุณเจ้าของกระทู้ถึงได้เกิดสนใจ BenQ ขึ้นมาครับ ?

แล้วที่สำคัญคือ ความต้องการ NB ในการใช้งานด้านไหน
    เป็นพิเศษ ส่วนตัวผมคิดว่า NB หลายๆแบนด์มีข้อดีข้อด้อย
    แตกต่างกันไปเมื่อเอามาเทียบกัน การตอบอย่างเต็มปากเต็มคำว่าดี
    หรือไม่ จึงต้องดูความเหมาะสมกับตัวบุคคลนั้นๆด้วยครับ

Comment

ถามแบบนี้ให้ลองดูศึกษาเองอ่าน จากหลายกระทู้ในบอร์ดนี้ดูนะคับ แล้วจะเข้าใจ

Comment

ปกติผม ชอบใช้ pc desktop แล้วพอดีผมต้องเดินทางบ่อย เลยสนใจที่จะหา notebook สักเครื่อง แต่ผมไม่มีความรู้เรือง notebook เลย ผมถามเพื่อนหลายคน แล้วไม่ไห้คำตอบ จึง หาnotebook ที่คุ้มค่าและไม่แพงเกินไป แล้วเช็คทั้งราคา และสเปค หลายๆ ค่าย ก็มาเจอของ benq สเปคก็ok กับราคา งานผล มีเขียนโปรแกรม บาง
        เล่นเกมบ้าง

Comment

ข้อเด่นเบนคิวที่ชัดๆ สเปกแรงกาดจอแรงราคาถูกกว่าทุกยี่ห้อ ส่วนความทนก็โอเคในระดับนึง ศูนย์มีไม่มากแต่ก็บริการพอใช้ได้(แต่ดีที่เครือกับไซแน๊กและแวลูทั่วประเทศ)

มีข้ออะไรสงสัยเบนคิวตามไปอ่านเองในคลับเบนคิวตามลายเซ็นผมคับ

Comment

Working...
          X