Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเกี่ยวกับเรื่อง FireWall Windows ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเกี่ยวกับเรื่อง FireWall Windows ครับ

คือว่าผมใช้ Windows XP Sp3 อยู่ครับ

แล้วทีนี้ผมเปิด Firewall แต่พอปิดเครื่องหรือ Restart ใหม่

Firewall มันก็ปิดเองตลอดเลยอ่ะครับ คือจะทำให้มัน on ตลอดเวลาต้องทำยังไงครับ

ผมเปิดหาๆๆ ไม่เห็นมีให้เซตว่า Alway เลยอะ

ขอบคุณครับ

รอคนข้างล่างมาตอบละกัน ปกติดผมปิดตลอด *0*

Comment

ไม่ทราบว่าใช้แอนตี้ไวรัสแบบ Internet Security หรือป่าว ถ้าใช่ มันก้อจะปิดให้เอง

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
        ไม่ทราบว่าใช้แอนตี้ไวรัสแบบ Internet Security หรือป่าว ถ้าใช่ มันก้อจะปิดให้เอง
        ใช้แล้วครับตามนี้เลย ผมว่าfilewall ของwindowๆไม่ดีเท่าไหร่หรอกครับให้มันปิดไปเลยก็ได้

Comment

ไฟวอล วินโด้เป็นอะไรที่ห่วยมากครับโดนเจาะได้ง่ายถ้าจะให้ดีลองหาไฟวอลแบบฟรีแวร์มาใช้ก็ได้นะดีกว่าวินโด้เยอะ
          ยกตัวอย่างของ Comodo firewall หรือ Zone Alarm

Comment

Originally posted by joykajaa View Post

Comment

Working...
            X