Announcement

Collapse
No announcement yet.

วอนท่านเทพ คีบอร์ดโน็ตอ่ะท่าน T-T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วอนท่านเทพ คีบอร์ดโน็ตอ่ะท่าน T-T

หลังจากที่ผมได้ทำนํ้าสุดที่รักหกลงคอมไปแล้ว(เบียร์) ผมได้มาโพสว่าจะล้างอย่างไร และในที่สุดผมก็ล้างไปแย้วพร้อมกับใจที่กล้าๆกลัวๆ ในที่สุด...เปิดได้แล้วครับ เปิดได้ปกติ แต่ฮ็อตฮิตประเด็นร้อนมีอยู่ว่า คีย์บอร์ดได้อำลาผมไปอย่างสงบ T-T ขอถามอย่างรวบรัดนะครับ

*คีบอดlenovo y410เท่าไหร่ครับ
    *จำเป็นใหมที่เราต้องใช้รุ่นใหนก็รุ่นนั้น
    *ราคาคีบอร์ดส่วนมากอยู่ที่ประมาณเท่าใหร่
    *พอจะมีวิธธีซ้อมใหมครับ
    *คิดจะซื้อคีบอร์ดยูเอสบีแต่เวลาพาไปใหนมาใหนมันลำบาก
    *พวกท่านมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ

ขอเเสดงความอาลัยอาวรต่อคีบอร์ดที่จากไป...จังซี่ มันต้องถอนนนนนน!!!!
    นอกเรื่องนิดครับ len y410 การ์ดจอตัวใหนครับ แล้วเปลี่ยนได้ป่าว((ผมดูม่ายเป็น))
    Last edited by worapon1419; 5 Apr 2009, 13:52:40.

จากอาการที่เล่ามานี่ใช้คีย์บอร์ดไม่ได้บางปุ่มหรือไม่ได้ทั้งหมดครับ แล้วทำน้ำหกเอาไปล้างเองซะด้วย จากอาการและสาเหตุที่เกิดขึ้นที่ได้อธิบายมา มิสิทธิ์ที่จะไม่ใช่คีย์บอร์ดเสียครับ แต่เป็นส่วนเส้นทางที่ติดต่อเส้นใดเส้นหนึ่งไปที่คีย์บอร์ดเกิดการช็อตครับ

Comment

แล้วแน่ใจว่าแห้งสนิท และปราศจากคราบน้ำหวาน(เมา) ชัวว์น่ะครับ ที่ถามไม่ใช่อะไร เพราะบางคนเปิดเครื่องแล้วใช้ได้จริง แต่พอผ่านไปซักระยะงานเข้าหนักกว่าเดิม

Comment

คีย์บอร์ดใช้ไม่ได้ทั้งหมดครับ แน่ใจครับว่าแห้งสนิท ทิ้งไว้3-4 วันครับทั้งตากแดดอ่อนๆทั้งผึ่งลม

Comment

ดัน

Comment

เอาลองใช้วิธีง่ายๆ ดูก่อนครับ ลองเดินไปตามร้านที่มีคีย์บอร์ดโน๊ตบุ๊ควางขายอ่ะครับ เอาที่มีสายแพรเหมือนกัน แล้วลองเสียบดู ถ้าใช้ได้แปลว่าเสียที่คีย์บอร์ดจริง แต่ถ้าไม่ได้เหมือนกันอันนี้ก็เป็นที่เมนบอร์ดแล้ว โอเคน่ะครับ

Comment

Originally posted by pomster View Post
              เอาลองใช้วิธีง่ายๆ ดูก่อนครับ ลองเดินไปตามร้านที่มีคีย์บอร์ดโน๊ตบุ๊ควางขายอ่ะครับ เอาที่มีสายแพรเหมือนกัน แล้วลองเสียบดู ถ้าใช้ได้แปลว่าเสียที่คีย์บอร์ดจริง แต่ถ้าไม่ได้เหมือนกันอันนี้ก็เป็นที่เมนบอร์ดแล้ว โอเคน่ะครับ
              ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
              X