overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: สนใจ 4830 ขอข้อมูลหน่อยครับ

OverclockZone Member PtGO's Avatar

Default สนใจ 4830 ขอข้อมูลหน่อยครับ

รบกวนเพื่อนๆใน board หน่อยครับ

ตอนนี้มีความสนใจ 4830 อยู่ คิดว่าคุ้มค่ามั้ยครับ ถ้าจะสอย?? (เห็นเพื่อนบอกว่าแรงกว่า 9800GT แถมถูกกว่าด้วย)

มีรุ่นไหนแนะนำ และร้านไหนยังขายอยู่บ้างครับ??

รบกวนขอ Link ร้านนั้นด้วยยิ่งดีครับ

ขอบคุณครับ

ปล. เพิ่งคิดจะลองใช้ ATi ดู เห็นบอกว่าปัญหาเยอะ แต่ผมคิดว่าคงไม่ยากเกินแก้ หากมีความพยายามพอ

OverclockZone Member shady's Avatar

yep. ก่อนลงDriver ก็ลงพวก dotnet พอจะเปลี่ยนDriver ก็ใช้driversweeper เอาพวกสิ่งตกค้างจากDriverเก่าออกก่อน แค่นี้ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

4830 อืมมมมมมม อยู่แถวไหนครับ พันทิพย์ไม่มีหรือ? ไม่ได้เดินนานแล้วเหมือนกัน ว่าจะไปเครมของยังขี้เกียจไป อุๆ

OverclockZone Member Firewars's Avatar
    ดอนเมือง, รังสิต

512Mb/256Bit Stremprocess: 640 Core: 575 Mem: 900(X2)

DX10.1 Shader 4.1 OpenGL 2.1

ต้องการซัพพลายมากว่า 450W ขึ้นไป (550W กรณีทำ CrossfireX)

ศัตรูคู่อาฆาต 8800GT/9800GT

มีหลายยี่ห้อ

HIS 3800
    HIS พัดลม IceQ4 4700
    Powercolor 4250
    SAPPHIRE 4,590.00

คุ้มค่าในระดับนึงครับ

OverclockZone Member PtGO's Avatar

Quote Originally Posted by shady View Post
    yep. ก่อนลงDriver ก็ลงพวก dotnet พอจะเปลี่ยนDriver ก็ใช้driversweeper เอาพวกสิ่งตกค้างจากDriverเก่าออกก่อน แค่นี้ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

4830 อืมมมมมมม อยู่แถวไหนครับ พันทิพย์ไม่มีหรือ? ไม่ได้เดินนานแล้วเหมือนกัน ว่าจะไปเครมของยังขี้เกียจไป อุๆ
    ไกด์มาขนาดนี้สบายแล้วครับ หุหุ

ผมอยู่ใกล้ตึกคอมศรีราชาอ่ะครับ แต่ของที่นี้ไม่น่าจะมี คงต้องเข้าพันทิพอ่ะครับ

ึุคุณ shady มี 4830 เจ้าไหนแนะนำบ้างครับ งบ 5000-.

Quote Originally Posted by Firewars View Post
    512Mb/256Bit Stremprocess: 640 Core: 575 Mem: 900(X2)

DX10.1 Shader 4.1 OpenGL 2.1

ต้องการซัพพลายมากว่า 450W ขึ้นไป (550W กรณีทำ CrossfireX)

ศัตรูคู่อาฆาต 8800GT/9800GT

มีหลายยี่ห้อ

HIS 3800
    HIS พัดลม IceQ4 4700
    Powercolor 4250
    SAPPHIRE 4,590.00

คุ้มค่าในระดับนึงครับ
    ถ้าผมใช้ Icute 500W น่าจะพอนะครับ หุหุ เล็ง HIS IceQ4 ไว้ด้วยไม่รู้ว่าจะดีหรือป่าว

เห็นต่างกับตัว HIS ธรรมดา เกือบๆพัน

OverclockZone Member ๐NaivEUseR๐'s Avatar

ตัวนี้เป็นไงบ้าง ถูกกว่าเพื่อนเลยมั้ง 3,770 Advice
    http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0019272

รีวิว
    http://www.guru3d.com/article/radeon...is-technology/

OverclockZone Member chain74's Avatar
    อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร Tel:0810666858

เอาของผมมั้ยซื้อมาเมื่อวาน เซงพาวเวอร์ไม่พอไม่มีตังค์ซื้อใหม่

Quote Originally Posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
    ตัวนี้เป็นไงบ้าง ถูกกว่าเพื่อนเลยมั้ง 3,770 Advice
    http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0019272

รีวิว
    http://www.guru3d.com/article/radeon...is-technology/
    ขอบคุณ คุณ ๐NaivEUseR๐ มากเลยครับ

แต่ผมเห็นเคยได้ยินมาว่า ประกันของ Advice ไม่ดี จริงหรือป่าวครับ??

ปล. ไม่เคยซื้อของที่ Advice

Quote Originally Posted by chain74 View Post
    เอาของผมมั้ยซื้อมาเมื่อวาน เซงพาวเวอร์ไม่พอไม่มีตังค์ซื้อใหม่
    ถ้าเป็นของ HIS พัดลม IceQ4 PM คุยเลยครับ

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

แรงครับ

Quote Originally Posted by H2OPlUS View Post
    แรงครับ
    แรงเลยต้องเล่นไงคับ หุหุ

OverclockZone Member ๐NaivEUseR๐'s Avatar

ไม่รู้เหมือนกันฮะ เห็นมันถูกกว่าเพื่อนก็เลยสนใจ

รอท่านที่เคยใช้บริการมาแนะนำหน่อย

Quote Originally Posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
    ไม่รู้เหมือนกันฮะ เห็นมันถูกกว่าเพื่อนก็เลยสนใจ

รอท่านที่เคยใช้บริการมาแนะนำหน่อย
    เห็นราคา + ความแรง แล้วเกิดกิเลสเหมือนผมป่ะ

ถ้ามีปัญหาผมว่ามาถามที่นี้ก็ได้คำตอบ- -* ฉะนั้นสอย 4830 ดีก่า ถูกดี

OverclockZone Member DemonDusk's Avatar

ประกันadviceมีบางคนบอกว่าดีบางคนก็ว่าไม่ดี
    ผมเลยขอคิดเอาเองว่าแล้วแต่อารมพนักงานและวาสนาคนไปเคลม

OverclockZone Member joejoejoe's Avatar

Quote Originally Posted by PtGO View Post
    ขอบคุณ คุณ ๐NaivEUseR๐ มากเลยครับ

แต่ผมเห็นเคยได้ยินมาว่า ประกันของ Advice ไม่ดี จริงหรือป่าวครับ??

ปล. ไม่เคยซื้อของที่ Advice

ถ้าเป็นของ HIS พัดลม IceQ4 PM คุยเลยครับ
    ประกันของ Advice ดีไม่ดีผมไม่รู้ครับ
    แต่ของ Strek นี่บริการดีเยี่ยมครับ
    ผมซื้อตัวนี้มีปัญหา เอาไปเคลมกับ Strek โดยตรง
    เปลี่ยนรุ่น + เพิ่มเงินในราคาทีุ่ยุติธรรมดีมาก

ตัวนี้เท่าที่ลองก่อนไปเคลม
    ถือว่าเย็นเหลือเชื่อครับ
    idle ประมาณ 45 ได้
    แต่กับเกมส์ผมไม่รู้ครับ เพราะมันมีปัญหา
    ถ้ามันโอเค ผมเชียร์ตัวนี้ครับ ...

Quote Originally Posted by DemonDusk View Post
    ประกันadviceมีบางคนบอกว่าดีบางคนก็ว่าไม่ดี
    ผมเลยขอคิดเอาเองว่าแล้วแต่อารมพนักงานและวาสนาคนไปเคลม
    ซะงั้น- -*

Quote Originally Posted by joejoejoe View Post
    ประกันของ Advice ดีไม่ดีผมไม่รู้ครับ
    แต่ของ Strek นี่บริการดีเยี่ยมครับ
    ผมซื้อตัวนี้มีปัญหา เอาไปเคลมกับ Strek โดยตรง
    เปลี่ยนรุ่น + เพิ่มเงินในราคาทีุ่ยุติธรรมดีมาก

แต่กับเกมส์ผมไม่รู้ครับ เพราะมันมีปัญหา
    ถ้ามันโอเค ผมเชียร์ตัวนี้ครับ ...
    ประกันของ Strek นี่ ของแบนด์ไหนครับ สนใจอ่ะครับ ซื้อทั้งที่เอาประกันดี อุ่นใจกว่า!!

ขอโทษนะครับ ผมไม่มีความรู้ด้านประกััน- -"

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

ประกัน Strek (อ่านว่า เอสเทร็ค)

โกดังอยู่ ซ. อินทามาระ ในกทม ครับ

หน้าร้าน พันทิพอยู่ชั้น 4 ชื่อร้าน ไซเบอร์ดอทคอม

เป็นประกันคนไทย นำเข้า บริการดี เสียเปลี่ยนตัวใหม่ถ้ามีของทันที

แนะนำเลยครับ ถ้าจะซื้อ vga ของ his ทุกตัว มองหา strek

ปล ตูจะได้ค่าโฆษณามะ

OverclockZone Member

ที่ตึกคอมศรีราชามีคับ his กับ แซปหลาย เพิ่งไปดูเมื่อวานนี้เอง 4390 บาท

Quote Originally Posted by joejoejoe View Post

ราคาประมาณนี้หรือปล่าวครับ

OverclockZone Member Fink's Avatar

เมื่อวานผมพึ่งซื้อของ HIS มาครับ ที่พันทิพย์ ชั้น 3 ชื่อร้านไรจำไม่ได้ 4100ครับ

OverclockZone Member joejoejoe's Avatar

ราคาประมาณนี้หรือปล่าวครับ
    งงคำถามครับ
    แต่ขอตอบแบบเดาๆละกัน ...

ตือผมซื้อที่ Advice ครับ 3,770 บาท
    ซื้อมาได้วันเดียว มีปัญหา เอาไปเคลม
    แต่เลือกเคลมกับ Strek เพราะใกล้บ้านมากกว่า (ถึงแม้มันจะยังไกลก็เหอะ)
    ก็เลยไม่รู้ว่าบริการ Advice ดีหรือไม่ดี เพราะไม่ได้ใช้บริการครับ ...

งงคำถามครับ
    แต่ขอตอบแบบเดาๆละกัน ...

ตือผมซื้อที่ Advice ครับ 3,770 บาท
    ซื้อมาได้วันเดียว มีปัญหา เอาไปเคลม
    แต่เลือกเคลมกับ Strek เพราะใกล้บ้านมากกว่า (ถึงแม้มันจะยังไกลก็เหอะ)
    ก็เลยไม่รู้ว่าบริการ Advice ดีหรือไม่ดี เพราะไม่ได้ใช้บริการครับ ...
    หมายความว่าตัวนี้ที่Adviceเป็นกระกันของStrekงั้นหรอครับ
    ไม่ใช่ A-Serv หรือมันประกันเดียวกัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks