Announcement

Collapse
No announcement yet.

สนใจ 4830 ขอข้อมูลหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ที่ตึกคอมศรีราชามีคับ his กับ แซปหลาย เพิ่งไปดูเมื่อวานนี้เอง 4390 บาท

Comment

Originally posted by joejoejoe View Post
      ประกันของ Advice ดีไม่ดีผมไม่รู้ครับ
      แต่ของ Strek นี่บริการดีเยี่ยมครับ
      ผมซื้อตัวนี้มีปัญหา เอาไปเคลมกับ Strek โดยตรง
      เปลี่ยนรุ่น + เพิ่มเงินในราคาทีุ่ยุติธรรมดีมาก

ตัวนี้เท่าที่ลองก่อนไปเคลม
      ถือว่าเย็นเหลือเชื่อครับ
      idle ประมาณ 45 ได้
      แต่กับเกมส์ผมไม่รู้ครับ เพราะมันมีปัญหา
      ถ้ามันโอเค ผมเชียร์ตัวนี้ครับ ...
      ราคาประมาณนี้หรือปล่าวครับ

Comment

เมื่อวานผมพึ่งซื้อของ HIS มาครับ ที่พันทิพย์ ชั้น 3 ชื่อร้านไรจำไม่ได้ 4100ครับ

Comment

Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
          ราคาประมาณนี้หรือปล่าวครับ
          งงคำถามครับ
          แต่ขอตอบแบบเดาๆละกัน ...

ตือผมซื้อที่ Advice ครับ 3,770 บาท
          ซื้อมาได้วันเดียว มีปัญหา เอาไปเคลม
          แต่เลือกเคลมกับ Strek เพราะใกล้บ้านมากกว่า (ถึงแม้มันจะยังไกลก็เหอะ)
          ก็เลยไม่รู้ว่าบริการ Advice ดีหรือไม่ดี เพราะไม่ได้ใช้บริการครับ ...

Comment

Originally posted by joejoejoe View Post
            งงคำถามครับ
            แต่ขอตอบแบบเดาๆละกัน ...

ตือผมซื้อที่ Advice ครับ 3,770 บาท
            ซื้อมาได้วันเดียว มีปัญหา เอาไปเคลม
            แต่เลือกเคลมกับ Strek เพราะใกล้บ้านมากกว่า (ถึงแม้มันจะยังไกลก็เหอะ)
            ก็เลยไม่รู้ว่าบริการ Advice ดีหรือไม่ดี เพราะไม่ได้ใช้บริการครับ ...
            หมายความว่าตัวนี้ที่Adviceเป็นกระกันของStrekงั้นหรอครับ
            ไม่ใช่ A-Serv หรือมันประกันเดียวกัน

Comment

เข้ามาดูข้อมูลครับ เพราะว่าคิดว่าน่าสนเหมือนกันครับ ราคาเบาๆ ไม่ต้องจ่ายหนัก แล้วก็แรงเท่าๆ กันกับ 4850 ในราคาที่เบากว่า

Comment

เอ่อ รีบร้อนไหม ตอนนี้หลายคนมองๆ 4770 อยู่ครับ DDR5 128Bit 40nm น่าจะoc ไกลดี แต่ไม่รู้เล่นเกมส์จริงๆ จะสู้พวก4830 4850 oc ไหวไหม

Comment

Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
                  หมายความว่าตัวนี้ที่Adviceเป็นกระกันของStrekงั้นหรอครับ
                  ไม่ใช่ A-Serv หรือมันประกันเดียวกัน
                  หน้ากล่องมันติดสติ๊กเกอร์ A-Serv ครับ
                  ซึ่งผมเข้าใจว่า มันก็คือประกันในเครือ Advice
                  หมายความว่า Advice มีหน้าที่ขาย
                  A-Serv มีหน้าที่เคลม (มั้ง)
                  ซึ่งก็ึึคงส่งต่อให้ Strek ครับ

ส่วนตัวการ์ด HIS เข้าใจว่้า Strek เป็นตัวแทนจำหน่ายครับ
                  เลยมีประกันทั้ง 2 อัน

ตามนี้ครับ ...

Comment

เคยใช้pwc4830ครับแรงได้ใจแถมถูกอีกกำไรเห็นๆ

Comment

4830ดีจิงคับใช้อยู่
                      ของAsus

Comment

แรงดี เล่น DMC4 ปรับจอ 22+ ปรับ 8x สุดหมดได้ A ครับ ไม่ถึงกับ S ลื่นเกินคำบรรยาย

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
                          แรงดี เล่น DMC4 ปรับจอ 22+ ปรับ 8x สุดหมดได้ A ครับ ไม่ถึงกับ S ลื่นเกินคำบรรยาย
                          เสียดายอยู่เหมือนกันเพิ่งปล่อยไป ไม่มีตังค์ซื้อพาวเวอร์ใหม่...เซ็งเลย

Comment

Originally posted by chain74 View Post
                            เสียดายอยู่เหมือนกันเพิ่งปล่อยไป ไม่มีตังค์ซื้อพาวเวอร์ใหม่...เซ็งเลย
                            4830 กินไฟเยอะหรอครับ??

Comment

หน้ากล่องมันติดสติ๊กเกอร์ A-Serv ครับ
                              ซึ่งผมเข้าใจว่า มันก็คือประกันในเครือ Advice
                              หมายความว่า Advice มีหน้าที่ขาย
                              A-Serv มีหน้าที่เคลม (มั้ง)
                              ซึ่งก็ึึคงส่งต่อให้ Strek ครับ

ส่วนตัวการ์ด HIS เข้าใจว่้า Strek เป็นตัวแทนจำหน่ายครับ
                              เลยมีประกันทั้ง 2 อัน

ตามนี้ครับ ...
                              ถ้า Advice มีหน้าที่ขาย แต่ประกันของ Strek ยังงี้ผมก็ไปสอยที่ Advice ก็ดีสิครับ

เห็นราคาถูกสุดในบรรดาร้านที่สังเกตการณ์มา

จริงหรือเท็จยังไง ชี้แจงด้วยครับ!!

Comment

Originally posted by PtGO View Post
                                4830 กินไฟเยอะหรอครับ??
                                ดูจากรีวิวนะครับประมาณ 262 วัตต์อ่ะ เฉพาะเคสไม่รวมจอ

Comment

Working...
                                X