Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง EMS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง EMS

เพิ่งจะขายครั้งแรกคับ

ขอบคุนทุก คคห. มากคับ

ปิดกระทู้ ส่งของท่าน Chain74 เรียบร้อย

Last edited by spash; 14 Apr 2009, 13:39:24.

เดินไปซื้อกล่องพัสดุก่อนครับ จ่ายเงินค่ากล่องก่อน

แล้วก็เอา ของมาแพ็กใส่กล่องให้ดีๆ มัดกล่อง ติดสติกเกอร์สามด้าน

เขียนชื่อให้ครบ แล้วไปเอาบัตรคิวมารอ พอถึงคิวก็ยื่นให้พนักงาน แล้วบอกเค้าว่า ส่งแบบ EMS

เดี๋ยวเค้าจะบอกเราเองว่ากี่บาท

Comment

ควรห่อไปให้เรียบร้อยจากที่บ้านก่อนครับ
      ใส่กล่องเดิมแล้วพันกันกระแทก ซื้อกล่องพัศดุใส่อีกครั้ง น่าจะเป็นไซค์แบบ ค. (16บ.)
      หาหนังสือพิมพ์มายัดไว้ข้างๆตรงช่วงว่างๆให้แน่ๆ
      ผูกและปิดกล่องพัศดุให้ดีๆก่อนไปไปรษณีนะครับ
      กันไปรษณีเค้าเห็นแล้วอยากได้ของคุณแทน...^ ^ (ล้อเล่นนะครับ แต่บรรจุให้เรียบร้อยก่อนก้ดีที่สุด)
      ไปที่ไปรษณีส่ง ems. เก็บบิลที่เค้าให้ไว้
      ในบิลจะมีรหัส 13 ตัวไว้ให้ตรวจสอบทางเว็บได้
      ส่งเสร็จก็มาบอกรหัสให้คนที่ซื้อนะครับ (กันเค้าว่าได้ว่างานเข้า)
      เช็คพัสดุไปรษณีย์
      http://track.thailandpost.co.th/

ค่าส่ง 1-2 กิโล ก็น่าจะ 70-90 บ.
      Last edited by deedee; 5 Apr 2009, 14:17:50.

Comment

ไปทั้งกล่องรึปล่าวครับ

ถ้าไปทั้งกล่องเลย ให้หากระดาษสีพื้นๆ มาห่อ ให้ดี มาร์คคำว่า"ของแตก" ไว้เผื่อเหนียว

เขียนชื่อที่อยู่ผู้รับ ไว้ตรงกลางกล่อง ผู้ส่งไว้มุมบนซ้าย (เหมือนการเขียนจ่าหน่าทั่วๆไป)

รอยื่นที่เคาเตอร์ เขาจะถามว่า ส่งแบบไหน บอกเขาไป EMS

พนงจะแปะบาร์โค้ด สแตมป์ EMS พร้อมขึ้นชั่งนน. แล้วจ่ายเงิน

Comment

ผมใส่เสดเสดละจะยกไป แบบนี้อ่า
          Last edited by spash; 5 Apr 2009, 14:22:17.

Comment

เขียนไว้ตัวเบ้งๆเลยครับ อุๆ ผมเคยส่งipodไปตจว. กับems นี่แหละ ปรกติ ไม่มีปัญหา แต่เคยเห็นกระทู้เขาส่งZune ไปตจว. อุๆ เล่นซะจอแตก เขาก็รับผิดชอบไม่เกินกี่บาทจำไม่ได้ ซวยไปเลยครับ ผมคิดแล้วต่อไปคงไม่ส่งอะไรที่แตกง่ายๆล่ะ หากแตกไปตอนนั้น7500- สูญปล่าวๆ ต้องโอนตังคืนเขาไปอีก -.-"

Comment

Originally posted by spash View Post

ผมใส่เสดเสดละจะยกไป แบบนี้อ่า
              แนะนำนะครับห่อหนังสือพิมพ์ก่อน
              (กันไม่ให้ไปรษณีรู้ว่าเป็นอะไร เพราะถ้าหาย คุณจะได้รับเงินชดใช้ไม่กี่ร้อยบาท คุ้มมั้ยครับ)
              แล้วบรรจุกล่องพัศดุอีกที ส่งไปลักษณะนี้อาจไปถึงแบบบุบ ยุบ คนรับ....
              คนรับได้รับอาจ ว่าคุณได้นะครับว่าทำไม่ไม่ค่อยเรียบร้อยเลย เสียแรงที่ช่วยอุดหนุน ^ ^

Comment

ขอบคุน ทุก คคห. อีกครั้ง คราบบ

Comment

Working...
                X