Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS F80S - 4P170A ถ้าเปลี่ยนจาก vista มาเป็น Xp ต้อง up bios ด้วยหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS F80S - 4P170A ถ้าเปลี่ยนจาก vista มาเป็น Xp ต้อง up bios ด้วยหรอ

ASUS F80S - 4P170A ถ้าเปลี่ยนจาก vista มาเป็น Xp ต้อง up bios ด้วยหรอ เป็นทุกรุ่นเลยเปล่า หรือว่าเดี๋ยวนี้ nb รุ่นใหม่ๆ เค้าบังใช้ vista และถ้าลง xp ต้องอัพนู่น อัพนี่ งงไปหมด

คือตอนแรกผมจะซื้อ compaq ที่ HDD มันเป็น SATA แต่เห็นว่าถ้าลง XP ต้อง flash bios หา dirver นู่นนี่ ยุ่งยาก ผมเลยลงอดู asus นี่ก็มาเห็นว่าต้อง up bios อิก

ลองลงดูก่อนรึยังคับ

Comment

Originally posted by saksith View Post
      ลองลงดูก่อนรึยังคับ
      คือผมยังไม่ได้ซื้อเลยครับ แบบว่ากลัวซื้อมาแล้วลงไม่เป็น เลยมาถามดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by zince_1988 View Post
        คือผมยังไม่ได้ซื้อเลยครับ แบบว่ากลัวซื้อมาแล้วลงไม่เป็น เลยมาถามดูก่อนครับ
        ไม่เกียวคับมันสามารถลงได้เลย

Comment

Originally posted by saksith View Post
          ไม่เกียวคับมันสามารถลงได้เลย
          ขอรบกวนอีกรอบน่ะครับ Asus รุ่นนี้กับ lenovo y330 T5800 อันแจ่มกว่ากันหรอครับ
          คือผมจะเอามาใช้เขียนโปรแกรมอ่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

asus การ์ดจอแรงกว่า ถึงแม้ว่าจะเป็นchip sis ก้ไม่ซีเรียสคับ

Comment

Bios version 216 ของ F80S แก้ปัญหาเครื่องค้าง เมื่อใช้งานจาก Batt บน WinXP เหมือนกับ version ก่อนหน้านี้ แต่ที่เพิ่มขึ้นมา แก้ปัญหาเครื่องค้าง เมื่อใช้แรม DDR2 800 ครับ

Comment

Working...
              X