ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ 8m ทรู แล้วพอดี ราวเตอร์ตัวเก่าเสียเลยไป ขุดโมเด็มแถมจากทรูมา ติดตอนแรกไม่ได้ใช้ เอามาแก้ให้เป็นราวเตอร์ ต่อเน็ตเช็คสปีด มันไม่นิ่งอะ ไม่รุ้ ราวเตอร์มันห่วยหรือว่า เป็นที่สัญญาณเน็ต เช็คได้ 8000 มั้ง 6000มั้ง 3000 มั้ง พันก่าๆก้อมี แต่ส่วนใหญ่อยู่ที่ 1500-3500 เลยสงสัยว่า ราวเตอร์มันห่วยหรือสัญญาณ ยังไม่นิ่งกันแน่ ราวเตอร์ตัวที่ใช้ BILLION 5200SR

ถ้าเป็นที่ราวเตอร์มี ราวเตอร์ 1พอต ตัวไหน ที่แจ่มๆมั้งครับ เอาพอตเดียว ไม่เอาไวเรส รุ่นไหนที่ม่ะแพงมากแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ