Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง psu หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง psu หน่อยครับ

คือจะถามว่า Psu ของ DELUXE 500W. พัดลมสี อ่ะครับ มันดีไหม สำคอมที่ติดไฟแล้วพัดลมสีเยอะ แล้วก็การ์ดจอ 7600 GT Cpu AMD X2 3600+ แล้วพวกสาย uv ต่างๆนานา คิดว่ามันจะพังป่าวอ่ะครับ ขอถามหน่อย พอดีผมเหนราคามันไม่แพงมาก จะซื้อของยี่ห้ออื่นก็ม่ะมีตัง งิ รบกวนด้วยนะครับ อ่อ ลืมบอก มันเหมานะกับ การเปิดโหลดบิตทั้งวันทั้งคืนป่าวคับ

คุณภาพมันก็พอกับราคานั่นเหละ

ไช้ใด้ แต่เรื่องความคงทนคงไม่มาก ฟูลโหลดเยอะๆ คงไม่ใหว

บิททั้งปี ถ้าไม่ร้อนจัดก็ไม่น่าจะเป็นไร

ยี่ห้อดีๆ เถอะครับ อย่ามานั่งสะดุ้งไป เล่นไป อยู่เลย

Comment

แล้วยี่ห้อๆดีแล้วราไม่สูงพอจะช่วยแนะนำหน่อยได้ม่ะครับ ว่าจะซื้อของ Tagan 700w. แถวบ้านผมราคามันตั้ง 3000 กว่าบาทเนะครับ แล้วมันมีอีกยี่ห้อ แต่มันเปนของ DCom รู้สึก 600 w. 2000กว่าบาท เพื่อนๆช่วยแนะนำที่มันประสิทธิภาพดีหน่อยนะครับ ขอบคุงคร้าบ

Comment

ดีในระดับหนึ่งครับ ผมใช้ตัว 450W ใช้มาจะสองปีแล้วครับ OC หนักด้วย ก็ไม่วูบนะ ส่วนตัว 500W ผมซื้อมาทำ
        Power Supply จ่ายไฟไห้วิทยุเครื่องโมบาย กินกระแส่ที่ 15A ใช้ออกอากาศทุกวัน วันละหลายชัวโมงยังไม่เคยมีปัญหา

รูปนี้ PSU Delux 500W ที่ดัดแปลงมาใช้กับวิทยุ ออกอากาศใช้กระแสที่ 15A ครับ หรือใช้ไฟชุด 12V ที่ 180W PSU 500W ตัวนี้จ่าย
        ไฟ 12V ได้ 2 ชุด คือ 12V1 ที่ 16A 192W และ 12V2 ที่ 17A 204W

ภาพภายในจะเห็นได้ว่า ซิ้งระบายความร้อนเล็กมา ซึ่งจากการที่ผมได้ทดสอบด้วยการต่ดหลอดไฟ 12V 100W
        ทิ้งไว้เป็นเวลา 15 นาที ซิ้งระบายความร้อนของไดโอดไม่ร้อนเลยนะครับ ได้แค่อุ่นๆเท่านั้นเอง พัดลมรอบต่ำ
        เวลาเปิดแทบไม่ได้ยินเสียงพัดลมครับ

ไม่ได้มานำเสนอสินค้านะครับ แค่เอาผลทดสอบมาไห้ดู ประกอบการตัดสินใจครับ ถ้างบน้อยก็ Delux ครับ
        ถ้างบเยอะลองคบยี่ห้ออื่นครับ
        Last edited by one; 5 Apr 2009, 18:16:44.

Comment

เรดแม๊ก 530w ก็น่าสนใจครับ ในราคา 1500

Comment

ครับขอบใจทุกคนมากนะครับ

Comment

450 w รุ่นไหนครับ

Comment

DLP-50a ก็เวิกนา

Comment

Working...
                X