Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่น้องชาว OCZหน่อยครับว่ามันมีหัวแปลง AVเป็นDVI ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่น้องชาว OCZหน่อยครับว่ามันมีหัวแปลง AVเป็นDVI ไหมครับ

รบกวนพี่น้องชาว OCZ หน่อยครับ คือว่าผมได้ LCD มอนิเตอร์มาครับจะเอามาต่อกับ UBC TRUE แต่ TRUE มันเป็นสาย AV อะครับแต่ LCD ผมมันมี D-SUB กับ DVI อะครับเลยอยากสอบถามหน่อยครับว่ามันมีหัวแปลงหรือสายแปลง DVI เป็น AV ไหมครับราคาเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

กำ DVI เป็น AV คงไม่่เป็นแค่หัวแปลงล่ะครับ ต้องเป็นกล่องแปลงเลยทีเดียว
    ที่เป็นไปได้มากกว่า จะเป็น Component แปลงเป็น D-sub ครับ
    เพียงแต่กล่อง UBC จะมี component ไหมไม่รู้แฮะ

Comment

เครื่อง UBC มันมี S-Video อะครับ แล้วต้องหาตัวแปลงยังไงเหรอครับท่านที่จะแปลงได้ครับรบกวนทีครับ

Comment

ช่วยที

Comment

ร้าน Accessories มีขายครับ

ลองวิธีนี้ดู

DVI to VGA เข้า LCD

เอาด้าน VGA เสียบต่อเข้าไปอีก แล้วเอาสายเหลืองมาต่อ

ตกชิ้นละ 80-90 บาท
          Last edited by Firewars; 5 Apr 2009, 21:01:23.

Comment

ตามนั้นๆ

ห้อง IT MARKET เยอะแยะไป

Comment

Originally posted by Firewars View Post
              ร้าน Accessories มีขายครับ

ลองวิธีนี้ดู

DVI to VGA เข้า LCD

เอาด้าน VGA เสียบต่อเข้าไปอีก แล้วเอาสายเหลืองมาต่อ

ตกชิ้นละ 80-90 บาท
              ขอบคุณมากๆๆครับท่าน เดี๋ยวจะลองหามาต่อครับ

Comment

ท่านใดพอรู้ร้านขายไหมครับ ผมขอฝากชื้อหน่อยครับ แถวโคราชหาไม่มีเลยครับ ช่วยทีครับ

Comment

ไม่ทราบว่าถ้ใช้หัวแปลงแบบนี้มันจะต่อดู UBC ได้เลยไหมครับ

Comment

Working...
                  X