overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: สอบถามหน่อยครับ

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

Default สอบถามหน่อยครับ

สวัสดีครับพี่น้องชาวเขียวทุกท่าน วันนี้ผมมีเรื่องนิดๆหน่อยๆมา สอบถามหน่ะครับ
    ผมอยากถามว่าบอร์ดตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับพอไปวัดไปวากับเค้าได้ไหมครับยังไงก็ช่วยแนะนำผมทีนะ
    ครับกำลังจะซื้อมาลองดู หึหึ (หนูลองยา)
    รูป รูป

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

ด้านหลัง
    รูป รูป

หง่ะมามีคนช่วยตอบเลยเหอะๆ...สงสัยต้องลองเองแล้วล่ะ

OverclockZone Member Offkhochi's Avatar
    บางกะปิ ราม ลาดพร้าว

ดูจากรูปแล้ว น่าจะดีนะครับ ว่าแต่ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอ ครับแล้วไม่มีรายละเอียด อื่นๆแล้วหรอครับ

Quote Originally Posted by Offkhochi View Post
    ดูจากรูปแล้ว น่าจะดีนะครับ ว่าแต่ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอ ครับแล้วไม่มีรายละเอียด อื่นๆแล้วหรอครับ

ราวๆ 3675 ครับ (105 $ x 35 บ) ครับ
    ส่วนรายละเอียดนั้นก็ตามนี่นะครับ

Processor: AMD Phenom™FX, Phenom™, Athlon™ 64x2, Athlon™ 64, Sempron™ processors, Socket AM2 and AM2+
    Chipset: AMD® 790GX + SB750
    Front Side Bus: 5.2 GT/s HyperTransport™
    Memory: Dual channel DDR2 1066/800/667/533 x 4 DIMMs, Max. 8GB
    VGA on Die: ATI® Radeon™ HD3300
    Expansion Slots: 2* PCIe2.0 x16, 2* PCIe2.0 x1, 2* PCI
    IDE: 1* ATA133
    Serial ATA(SATA)/RAID: 6* SATAII w / RAID 0, 1, 10, 5, JBOD
    Audio: 7.1 channel HDA by Realtek® ALC888GR
    LAN: Gigabit LAN by Broadcom® BCM5784
    IEEE1394: 2* 1394a
    Back Panel I/O Ports: 1 x PS/2 keyboard port
    1 x PS/2 mouse port
    1 x VGA port
    1 x IEEE1394a port
    1 x HDMI port
    1 x Audio jack supports 6 jacks
    4 x USB 2.0 ports
    1 x RJ45 LAN port
    1 x DVI-D port
    Internal I/O Connectors: 1 x ATX 24-Pin power connector
    1 x 8-pin ATX 12V power connector
    1 x 4-pin ATX 12V power connector
    3 x 4-pin CPU / System / NB FAN connectors
    1 x Floppy disk drive connector
    1 x CD-in connector
    1 x Front Audio Header
    1 x COM1 header
    1 x IrDA header
    4 x USB 2.0 headers support additional 8 ports
    2 X onboard Power-on/Rest buttons
    1 x ATA133 IDE connector
    6 x Serial ATAII connectors
    1 x Intrusion Alarm header
    1 x Front Panel header
    1 x S/PDIF Out header
    1 x IEEE1394a connector
    1 x Speaker
    BIOS Features: 8Mb flash EEPROM w/ LAN boot PnP, ACPI, WfM,
    Support CD: Drivers, Direct X, Adobe Reader, SuperUtilities, Norton Internet Security
    Standards/Manageability: PCI 2.3, USB2.0, DMI 2.5
    Special Features: * Based on AMD 790GX chipset with AOD Extreme & SB750 Southbridge
    * 2* PCIe x16 Gen2.0 with ATI CrossFireX™ and Hybrid Graphics™ support
    * onboard side port memory-128MB DDR3 1333 support, with graphics performance increasing over 15%
    * Dual Channel DDR2 1066MHz support with AM2+ socket Phenom™ processors
    * 100% SOLID Capacitor design and Ferrite Choke power delivery ensure a stable basis for overclocking and increased reliability
    * Fully supports AMD OverDrive™ utility for overclocking, system monitoring and testing.
    Form Factor: ATX (12" x 9.6")

###สามารถใส่ น่อม 2 ได้แต่ต้องอัพไบออส ครอสไฟร 8x+8x
    Last edited by tkhacker; 5 Apr 2009 at 21:37:30.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

บอร์ดสวยมาก

OverclockZone Member Offkhochi's Avatar

ฝากซื้ออันนึง ครับ - -

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

hwh น่าจะเอาเข้ามาขายนะ เคยเห็นขายยี่ห้อนี้อยู่ รอดูต่อไป

OverclockZone Member svenhassel's Avatar

FoxconnLeaktekรึป่าวครับ

ส่วนใหญ่ จะดูราคาของ ดูเว๊ปไหนกันหรอ ครับที่ไม่ใช่ JIB อ่ะ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ตัวนี้ซื้อนอกครับจาก newegg ครับ Foxconn เห็นมีแต่ hwh ขาย แต่คงจะไม่นำมาทำตลาด เพราะ คนไทยไม่
    รู้จักหน่ะครับ
    Last edited by tkhacker; 5 Apr 2009 at 23:25:12.

Quote Originally Posted by tkhacker View Post
    ตัวนี้ซื้อนอกครับจาก newegg ครับ Foxconn เห็นมีแต่ hwh ขาย แต่คงจะไม่นำมาทำตลาด เพราะ คนไทยไม่
    รู้จักหน่ะครับ

ผมก็ว่าอย่างงั้นแหละครับ แต่ ถ้าสามารถฝากซื้อได้ นี่เยี่ยมเลย นะครับ อิอิ

ว่ากำลังมองหา Main Board ดีๆ สักตัวเหมือนกัน

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

ของนอก เคลมนอก ส่งนอก เสียที่ถึงสะอื่นรอกันบานรุย
    ผมว่าหาบอร์ดที่มีขายตามบ้านเราน่าจะดีกว่า เอากิ๊กกาบ๊วย ก็ได้

OverclockZone Member art2_th's Avatar

สวยดี

Quote Originally Posted by Error_Pc View Post
    ของนอก เคลมนอก ส่งนอก เสียที่ถึงสะอื่นรอกันบานรุย
    ผมว่าหาบอร์ดที่มีขายตามบ้านเราน่าจะดีกว่า เอากิ๊กกาบ๊วย ก็ได้

ขอบคุณที่ให้ทางสว่าง ครับ

ว่าจะหา กิ๊กกาบ๊วย กับ ไอ่สัส มาลองใช้ หาก M2N-E ขายออกสักครึ่งราคา 555+

Quote Originally Posted by Error_Pc View Post
    ผมพวกชอบลองครับใ้ช้หมดทุกยี่ห้อล่ะ ที่มีในไทย เลยอยากลองของ Foxconn จะเป็นไงกลับเขาบ้าง
    ส่วน เรื่องเคลม มันไมใช่่ปัญหาสำหรับผมนี่ซิิครับ

Quote Originally Posted by Offkhochi View Post
    ขอบคุณที่ให้ทางสว่าง ครับ
    ว่าจะหา กิ๊กกาบ๊วย กับ ไอ่สัส มาลองใช้ หาก M2N-E ขายออกสักครึ่งราคา 555+
    เห็นด้วยท่านซื้อของในไทยนี่ล่ะครับจะได้ไม่มีปัญหา เด๋วผมจะลองยาเอง...อิอิ เผื่อมีปัญหาจะได้
    ซวยคนเดียว

Bookmarks

Bookmarks