Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการเข้าเวป+ลิงก์ ลง windows ไหม่เข้าลิงก์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการเข้าเวป+ลิงก์ ลง windows ไหม่เข้าลิงก์ไม่ได้

ไม่รู้จะถามที่ใหนครับสอบถามท่านผู้รู้หน่อยขอแค่1เสียงที่ถูกต้องขอบพระคุณอย่างมาก

-เรื่องมีอยู่ว่าผมไปได้ widows/xp/sp3 มาไหม่จากเพื่อนที่โหลดมาซึ่งมีหน้าตาเหมือน windows
    ของแท้มาก ไม่ว่าจะเป็นเวลา shutdown แล้วที่สำคัญเป็น windows เปล่าๆ มีแค่ 300 Mเอง
    ซึ่งเราก็ต้องมาลง ภาษาเอง/dix9/อื่นๆ..ซึ่งก่อนหน้านี้ลง windows อื่นที่ซื้อมาจากร้านไม่มีปัญหา

-คำถามครับเวลาผมเข้าเวปเช่นเป็นอะไรไปไม่ได้นอกจาก ocz/หรือลิงก์ต่างๆ/อย่างเช่นเขาทิ้งลิงก์ใว้ให้เข้าไปดู/หรือกระทู้ต่างๆ คลิ๊กซ้ายหรือดับเบิ้นคลิกไม่ได้ครับมันจะม่เข้าให้เลย ผมต้องคลิ๊กขวาแล้ว
    open มันถึงจะเข้าลิ้งก์หรือกระทู้ได้ครับ ผมอยากทราบว่าผมจะแก้ยังใงครับ

ขอบคุณครับล่วงหน้า

ช่วยทีครับ

Comment

ช่วยหน่อยครับพี่น้อง

Comment

เปลี่ยนwindowครับ ปรกติwindowอย่างน้อยๆก็500mขึ้นนะครับนี่คงเป็นwindowตัวบางๆครับถ้าเดาไม่ผิดคงลงเร็วด้วยแน่ๆครับ

Comment

Originally posted by johojoho View Post
          เปลี่ยนwindowครับ ปรกติwindowอย่างน้อยๆก็500mขึ้นนะครับนี่คงเป็นwindowตัวบางๆครับถ้าเดาไม่ผิดคงลงเร็วด้วยแน่ๆครับ
          ผมเห็นหน้าตามันดูดีเหมือนของแท้ทุกประการก็เลยชอบ

Comment

เปลี่ยนวินโดวส์อีกเสียง

Comment

Originally posted by zman View Post
              เปลี่ยนวินโดวส์อีกเสียง
              เอาแบบไม่เปลี่ยนน่ะครับมีวิธีแก้มั้ย

Comment

ก้ลองหาวินโดวส์ตัวเต็มๆแล้วมา Repair วินโดวส์ตัวที่ใช้อยู่ดู

Comment

Working...
                X