Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างครับ P5QL-PRO

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างครับ P5QL-PRO

เครื่องผมเปลี่ยนแรมมารอบนึงแล้วเนื่องจาก Ramเสีย Ramเป็นของ OCZนะครับ ซึ่งวันแรกเปิดได้ประมาณ4ชั่วโมงแล้วเสียอ่าครับ แล้วก็เอาเปลี่ยนตัวใหม่แล้วใช้ได้ตามปกติแล้วครับ ผมใช้ใส่ 2Gb*4นะครับ

พอเปลี่ยนได้มาซักอาทิตย์นึงก็เสียอีกอ่าครับ ตอนนี้ใช้Ramเป็น6gbอยู่ครับ ยังไม่ได้เอาไปเคลมพึ่งเสียเมื่อกี้อ่าครับ งงมาก Ramไม่น่าจะเสียได้บ่อยถึงขนาดนี้เลยอ่าครับ เลยสงสัยว่าจะเป็นที่บอร์ดอ่าครับ ท่าใดรู้ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ผมก้อใช้ P5QL-PRO ไม่เหงมีปันหาน่ะครับ (2gb*1งบน้อย)

Comment

ถ้าใช้แค่6Gb เครื่องผมก็มะมีปัญหาอ่าครับ แต่ 8Gbมีปัญหาอ่าครับ งงมากเลย

Comment

ไม่น่าจะเกี่ยวกับ บอร์ดครับ น่าจะเป็นความซวยของ จขกท. มากกว่า

สู้ๆครับของดีไม่มีถูก ของถูกไม่มีดี แรมถูกลงเยอะ ความคงทนก็ลดลงเยอะ

พยายามเข้าครับ

Comment

อ๋อครับ ขอบคุณมากครับ สงสัยจะเปงดวงซวยของผม แงๆ โชคร้ายสุดๆเลย

Comment

Working...
          X