Announcement

Collapse
No announcement yet.

Forsa Fx5500 เกิดอาการแบบนี้ แก้ได้หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Forsa Fx5500 เกิดอาการแบบนี้ แก้ได้หรือป่าวครับ

คือผมซื้อ Geforce Fx5500 ของ Forsa มาใช้2 ตัว เกิดปัญหาเหมือนกันคือ เวลาเล่นเกมส์ DotA แล้วมันเกิดปัญหาเม้าท์มันเลื่อนลำบาก มีอาการโย๋งๆ ยังไงพิกล บังคับยาก แต่ผมเปลี่ยนเอา
    การ์ดจอตัวอื่นมาใส่ มันก็ปกติดี อาการของมันเป็นทั้ง 2 เครื่องเลย พอเอาเจ้า fx5500 ทั้ง2ตัวไปใส่เครื่องอื่น มันก็เหมือนเดิม อาการไม่หาย แก้ยังไงครับ ช่วยผมที

ลองเช็คดูที่ซิ้งก่อนเลยครับ อาจทาซิลิโคนมาไม่ดี ทำให้ชิปมันร้อนเกินไป

Comment

Working...
    X