Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามอาการผิดปกติAMD Atlon 3000+ของหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามอาการผิดปกติAMD Atlon 3000+ของหน่อยครับ

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ

AMD Atlon 3000+ 1.8GHz ของผมมันร้อนมากเลยครับ มันเป็นอะไรไปก็ไม่รู้ เช็คอุณหภูมิ Idle = 70-73 , Full = ทะลุ100จนเครื่องดับไปเลยครับ -*-

เช็คผัดลม+ซิ้งแล้ว ก็okนะครับ ทำงานปกติ เลยงงมากเลย ใครพอรู้วิธีแก้ รบกวนหน่อยครับ

และอยากจะถามด้วยว่า
    - AMD Atlon 3000+ 1.8GHz ปกติกินไฟเท่าไหร่ครับ?
    - AMD Atlon 3000+ 1.8GHz ความร้อนน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ? (Max-Min)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

oc ป่าวครับ

เช็คผัดลม+ซิ้งแล้ว ก็okนะครับ ทำงานปกติ
    แล้วจะแก้ตรงไหนครับ ถ้าปรกติแล้ว

AMD Atlon 3000+ 1.8GHz ความร้อนน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ? (Max-Min)
    ที่เคยใช้ก็ idel 48-50 full ก็ 70

Comment

ไม่ได้OCครับ

Vcore เดิมๆ อยู่ที่1.39V -*-

Comment

พึ่งเป็นหรือว่าเป็นนานแล้วนี่ครับ เคยใช้มันก็เย็นสบายอยู่นะ

Comment

Originally posted by twoza View Post
          ไม่ได้OCครับ

Vcore เดิมๆ อยู่ที่1.39V -*-
          ตอนเปลี่ยนซิ้งได้ทาซิลิโคนใหม่ไหมครับ

Comment

Amd socket ไหนครับ ถ้า 939 3000+ venice เคยใช้อยู่ oc ไปที่ 2.7G ไฟ CPU 1.55 fulload ไม่เกิน 60 ครับ ซิ้งค์เดิมๆ ไฟเดิมๆน่าจะ 1.35 ครับ ประมาณนี้

Comment

เมื่อก่อนมันก็ปกตินะครับ เพิ่งมาเป็นเนี่ยแหละ

ปล.เครื่องนี้ผมยกให้พี่ไปแล้ว ตอนใช้เองก็ปกติดี -*-
              Last edited by twoza; 5 Apr 2009, 23:14:48.

Comment

ร้อนดีแหะตอนนั้นผมใช่เหมือนกันครับ 2.6 ก็อยู่ที่ 55 - 65 แล้วครับ

Comment

เง้อ

Comment

แปลกนะ

ที่จริง ตัวนี้เย็นนะครับ

ความถี่แค่ 1.8 GHz เอง

ซิลิโคนเก่าแห้งรึปล่าวครับ ลองเปลี่ยนดูรึยัง

เปลี่ยนซิลิโคนใหม่ แล้วประกบให้ติดสนิทด้วยนะ

Comment

Working...
                    X