Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยสเป็ค mac pro ใหม่อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยสเป็ค mac pro ใหม่อ่ะครับ

ถามหน่อยครับ ทำไม mac pro ใหม่มันมีสเป็คที่จัดได้แย่กว่าเดิมอ่ะครับ แต่ก่อนเห็นมีให้เลือกตั้ง qudro FX 5600 แต่เดี่ยวนี้สูงสุดแค่ ati hd 4870 แล้วอ่ะครับ แล้ว cpuที่เปลี่ยนใหม่นี่เป็น xeon หรือ nehalem อ่ะครับ แล้วรหัสรุ่นมันคืออะไรอ่ะครับ งงจริงๆ

สเปก ใหม่นี่ ผมเรียกว่า "เหมือนจะแรง" เหอะๆ

Comment

งั้น แสดงว่ามัน ไม่แรง หรืองับ....

Comment

สงสัยทำแพลตฟอร์มมารองรับ i7 ไม่ทัน
        รุ่นที่พึ่งออกเหมือนเหล้าเก่าในขวดใหม่ ครับ

Comment

4870 มันก็ดีนะครับ แต่ถ้า x2 จะดีกว่านี้

Comment

Originally posted by fukawara View Post
            งั้น แสดงว่ามัน ไม่แรง หรืองับ....
            มันไม่มีความคุ้มเลยครับ สำหรับผมนะ

Comment

ราคาแรงแต่สเปคแย่(อุปกรณ์อะไหล่ที่ใช้)

Comment

สเปกแค่นี้ราคาเป้นแสน(แสบ)

Comment

xeon มันเป็นชื่อตะกูลของ CPU ส่วน nehalem เป็นชื่อของสถาปัตยากรรมภายในของ CPU ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

Originally posted by Kho_t_de View Post
                    สงสัยทำแพลตฟอร์มมารองรับ i7 ไม่ทัน
                    รุ่นที่พึ่งออกเหมือนเหล้าเก่าในขวดใหม่ ครับ
                    nehalem ใน xeon ที่เค้าเอาไปใช้ เนี่ยแหละครับ i7

ดูแรมที่ใส่ น่าจะได้คำตอบ (ใส่มา 3GB option 6GB)

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                      nehalem ใน xeon ที่เค้าเอาไปใช้ เนี่ยแหละครับ i7

ดูแรมที่ใส่ น่าจะได้คำตอบ (ใส่มา 3GB option 6GB)
                      วาว จริงหรือครับ แต่สงสัยว่าทำไม ยังใช้ชื่อ Xeon ล่ะครับ

Comment

Originally posted by Kho_t_de View Post
                        วาว จริงหรือครับ แต่สงสัยว่าทำไม ยังใช้ชื่อ Xeon ล่ะครับ
                        ไม่รู้เหมือนกันครับ

ผมแค่เห็นว่า xeon ตัวนี้มันมี L3 QuickPath Turbo boost ก็น่าจะเป็นตัวเดียวกับ i7 มิใช่ฤๅ

Comment

Xeon ก็บ่งบอกว่าการันตีที่ 24/7 ไงครับ

Comment

Originally posted by ~jelly* View Post
                            Xeon ก็บ่งบอกว่าการันตีที่ 24/7 ไงครับ
                            ถูกต้องครับ ผมเองก็เคยได้ยินมาว่า xenon ก็เทคโนโลยีเหมือนกับ cpu ในรุ่นอื่นๆ

แต่จะสามารถเปิดได้นานทนทานกว่า เหมาะใช้กับเครื่อง sever ครับ

Comment

Working...
                            X