Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีๆ Silent Hill Homecoming

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีๆ Silent Hill Homecoming

ช่วงแรกเลยท่าน ที่เราตื่นจากเตียงแล้วจะเจอน้องชายของตัวเอกอยู่ในคุก แล้วเราต้องเอาฟิมเอกสเรมาต่อกันถึงจะได้รหัสอ่ะครับ แต่ปรากฏว่าผมไม่สามารถหยิบอะไรได้เลยครับ ไปยืนที่ฟิมห้องนู้นก็หยิบไม่ได้เจอหนังสืที่วางอยู่ที่โต๊ะก็หยิบไม่ได้((กดสำรวจอะไรไม่ได้เลย))หยิบได้เเค่ขวดพยาบาลอย่างเดียว((แปลกที่ขวดพยาบาลหยิบได้แต่อย่างอื่นหยิบไม่ได้)) ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ แล้วเราต้องกดอะไร ((เล่นในคอม ดูในคอนฟิกก็มีแค่นั้น)) ตกลงผมมีรหัสแค่3ตััว((อยู่ในห้องเอ็กสเรห้องแรก))
    แล้วจะเล่นผ่านอย่างไรดี หรือว่าของพวกนั้นหยิบไม่ได้

รหัสคือ 624872 ครับ ผมก็กำลังเล่นอยู่เหมือนกัน^^

Comment

อาจจะเป็บ บัคของเกมครับ สังเกตุ ดูว่า มันยังมี subtitle ค้าง อยู๋ เวลามันไม่ได้พูดหรือเปล่า

Comment

Originally posted by amppeter View Post
        อาจจะเป็บ บัคของเกมครับ สังเกตุ ดูว่า มันยังมี subtitle ค้าง อยู๋ เวลามันไม่ได้พูดหรือเปล่า

อ่าใช่ครับ ซับมันจะค้างอยู่ แล้วบัคมันจะแก้อย่างไรดีครับ ส่วนรหัสตรงครับแต่พอเปิดประตูกรงขัง มันก็ค้างอีกซะงั้น คือขยับเม้าไปมาได้แต่เดินไม่ได้ครับ

ไม่ทราบว่าต้องแก้อย่างไรครับ

Comment

Originally posted by amppeter View Post

อ่าใช่ครับ ซับมันจะค้างอยู่ แล้วบัคมันจะแก้อย่างไรดีครับ ส่วนรหัสตรงครับแต่พอเปิดประตูกรงขัง มันก็ค้างอีกซะงั้น คือขยับเม้าไปมาได้แต่เดินไม่ได้ครับ

ไม่ทราบว่าต้องแก้อย่างไรครับ

Comment

ดัน

Comment

Working...
            X