Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยมาดูทีครับ เด็กอายุ12เลือกคอมแต่2สเป็ค2ค่าย AMD vs Intel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kosmos007 View Post
    เด็กอายุ 12 คงลากไม่ไหวอะนะครับ หุหุหุ
    ทำไมจะลากไม่ไหว

ผมเพิ่ง 13 ปีนี่

ยังลากเป็นเลย

Comment

Originally posted by KazeZero View Post

เด็กGenนี้เ้ค้าเก่งครับ ว่าวเป็นตั้งแต่ป.ไรหนะ

อิอิ ล้อเ่ล่นนะ

แล้วพร้อมที่จะหน้าตาดี และมีเมียสวยมั๊ยครับน้อง

ถ้าพร้อม ย้ายมะเล่นAMD กะพี่ม๊ะ 5555+

Comment

ขึ้นม.1 ใช่ป่ะ

ตั้งใจเรียนคณิตโคตรๆเลยนะ อย่าเหลิงว่า "กุอยู่มัธยมแล้ว เดี๋ยวค่อยเครียดตอนม.3เว้ย " เพราะผมเป็นมาก่อน
        ผมตอนนี้อยู่ม.3 น้ำตาเช็ดหัวเข่า แมร่งมีแต่ความรู้ม.1 ซึ้งกุลืมหมดแล้ว ต้องนั่งอ่านม.1ใหม่ เซง-*-

Comment

ผมอยากจะทราบหน่ะครับว่าผมควรเพิ่มงบอีกเท่าไรถึงจะเล่นเกมหนักทรัพยากรเครื่องสบายๆอะครับ พวก Cysis แบบลื่นๆอ่ะครับ ควรจะเพิ่มงบอีกเท่าไหร่ดี ซัก20,000 พอไหมครับ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

แล้ว ฟีนอม ของ AMD ถ้าเป็นตัวเลือกเนี่ยราคามันจะเกินไหมครับ เกิน20,000ไหมครับ แล้วถ้าบวกแล้วได้ประมาณ 20,000มันจะเล่นเกมลื่นๆไหมครับ (อยากจะลองเปิดเกมออนไลน์2เกมในชีวิต) ขอสเป็คด้วยครับ แล้วการลากนี่คือโอเวอร์คล๊อกใช่ไหมครับ แล้วอยากรู้การคล๊อกเบื้องต้นหน่ะครับแบบพื้นฐาน มันต้องเข้าไปในพวก Bios เมนูใช่ไหมครับ หรือว่าลึกซึ้งไปถึงระบบ DOS อะไรอย่างั้นรึเปล่า แล้วช่วยเลือกสเป็คที่พอรองรับการคล๊อกของผมด้วยผมคล๊อกไม่เยอะนะครับนิดเดียวกลัวคอมฯพังครับ
          แล้วผมเป็นคนชอบเปิดคอมทิ้งไว้อ่ะครับชอบเปิดไว้ถ้าไม่ใช้ก็ให้สแตนบายไปไม่ทราบว่าถ้าคล๊อกเยอะๆจะมีปัญหาไหม แล้วผมก็ชอบโหลดบิตข้ามวันข้ามคืนมากสุดประมาณ 4 วันหน่ะครับ ไม่ทราบว่าการคล๊อกนี้จะส่งผลมากน้อยเพียงใด ผมต้องขอโทดสมาชิกรุ่นพี่ทุกคนด้วยที่ไม่ยอมใส่ข้อๆให้เพื่อความสะดวกแต่พอพิมพ์แล้วมันหยุดไม่ได้จริงๆครับ
          Last edited by fruity123z; 6 Apr 2009, 22:04:10.

Comment

Crysis ลื่น 20000 ไหวครับ

AMD PhenomII X3 720be_____________5700.-

ECS 780GM-A__________________2090.-

RAM OCZ 2VU8002GK 2G.2_________1500.-

HDD SEAGATE 360Gb__________1680.-

VGA 512MB PCIe ATi 4850 DUAL ICEQ (DDR3, TD) HIS ___5735.-

PSUPSU Tagan TG480-U38 ___________1800.-

เคส________________________________1000.-

__________________________________________________19505.-

Comment

Originally posted by marguy3412 View Post
              Crysis ลื่น 20000 ไหวครับ

AMD PhenomII X3 720be_____________5700.-

ECS 780GM-A__________________2090.-

RAM OCZ 2VU8002GK 2G.2_________1500.-

HDD SEAGATE 360Gb__________1680.-

VGA 512MB PCIe ATi 4850 DUAL ICEQ (DDR3, TD) HIS ___5735.-

PSUPSU Tagan TG480-U38 ___________1800.-

เคส________________________________1000.-

__________________________________________________19505.-
              ง่า ECS ตัวนี้เป็น AM+ เหรอคับ

Comment

Originally posted by TheVOshow View Post
                ง่า ECS ตัวนี้เป็น AM+ เหรอคับ
                ใช่ครับ ชิพเซ็ต AMD780G SB750

Comment

ถ้าเกิดว่าผมจะเอาจอด้วยเนี่ย(เครื่องเก่าเก็บไว้เล่นข้างบนแลนกัน) 20,000 ยังพอเล่นcysis ไหวไหมครับ ช่วยรบกวนจัดสเป็คให้อีกทีครับ แล้วเปลี่ยนบอร์ดได้ไหมครับไม่ค่อยชอบ ECSเลยอ่ะครับ ขอบคุณครับ
                  Last edited by fruity123z; 7 Apr 2009, 16:45:08.

Comment

อ่ะจัดให้

AMD X2 7750be_____________2700.-

ASUS M3A78-CM__________________2400.-

VGA 512MB PCIe ATi 4830 (DDR3, TD) HIS ___3770.-

LCD 19" BENQ E900HD DVI, SPK B ______3750.-

__________________________________________________18600.-

คราสซีส สบายๆครับ ตังเหลือไปแต่งเคสสวยๆ

Comment

Originally posted by KazeZero View Post

พูดงี้ผมอายเลย 55+ 24แล้ว ยังลากไม่ค่อยเป็นเลย

Comment

ตามข้างบนเลย ครับ

ถ้า จะเหลือตังไว้กินขนม

ก็ ลด Cpu ลงก็ยังไหว

ขนาด เครื่อง ผม ปลาร้ากว่าข้าง บน ยังเล่น crysis ไหวเลย แหะๆ

Comment

มีร้านไหนรับประกอบคอมพิวเตอร์บ้างครับแบบว่าเขาหาอุปกรณ์ให้เลยโดยเราไม่ต้องไปซื้อมาให้เขาอ่ะครับ
                          ในพันทิพย์ครับ ที่แบบไม่แพงมาก สุจริตนะครับ ผมประกอบเองกลัวพังแล้วเดี๋ยวพ่อแม่ว่า ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by mootoyugi View Post
                            ขึ้นม.1 ใช่ป่ะ

ตั้งใจเรียนคณิตโคตรๆเลยนะ อย่าเหลิงว่า "กุอยู่มัธยมแล้ว เดี๋ยวค่อยเครียดตอนม.3เว้ย " เพราะผมเป็นมาก่อน
                            ผมตอนนี้อยู่ม.3 น้ำตาเช็ดหัวเข่า แมร่งมีแต่ความรู้ม.1 ซึ้งกุลืมหมดแล้ว ต้องนั่งอ่านม.1ใหม่ เซง-*-
                            ถูก ครับ

ม.3 ผม แทบ บ้า ที่ เรียน มา ม.1 ลืม หมด

ไม่รู้ ม.4 จะเจอ ไร อีก นี้ สิ

Comment

Originally posted by thanasak View Post
                              ถูก ครับ

ม.3 ผม แทบ บ้า ที่ เรียน มา ม.1 ลืม หมด

ไม่รู้ ม.4 จะเจอ ไร อีก นี้ สิ

ม.4 ผมเจอเกรด 1.5 เคมี 555+ พึ่งผ่านมาสดๆร้อนๆ

Comment

Originally posted by PraFire View Post
                                ม.4 ผมเจอเกรด 1.5 เคมี 555+ พึ่งผ่านมาสดๆร้อนๆ
                                จากใจจริง ม.4 เคมีพี่ติด 0

Comment

Working...
                                X