Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 3.2C + P4P800SE Overclock ไม่ได้หรอครับหรือผมทำไม่เป็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 3.2C + P4P800SE Overclock ไม่ได้หรอครับหรือผมทำไม่เป็น

P4 3.2C + P4P800SE Overclock ไม่ได้หรอครับหรือผมทำไม่เป็น อยากจะปรับ FSB ก็ไ่ม่ได้ ปรับไรไม่ได้เลยที่เกี่ยวกับ CPU มันเป็น LOCKED ตัวหนังสือเป็นสีเทาๆเลื่อนขึ้นไปกดไม่ได้ ไมรู้จะปรับยังไง ใครรู้ช่วยบอกทีสิครับผมอยาก Clock บ้างอ่ะ

คล๊อกได้ดิ ผมก็ใช้บอร์ดตัวนี้ นะ ตั้ง เป็น Manal แล้ว กด เครื่องหมายบวก + ก็เพิ่มบัสแล้ว

Comment

แอดเมลมาคุยกันได้ ถ้าจะคล๊อก แต่แรมท่านต้องไปด้วยนา เอาลองดูก่อนเมล ผม fishow@hotmail.com

Comment

คล็อกได้ครับ เข้าผิดที่อ่ะป่าว

Comment

clockได้ครับ ยืนยันด้วยคน

Comment

ปรับตรงไหนครับบอกที แล้วถ้า clock ได้แล้ว เราจะรู้ได้ไงว่ามันจะไม่ดับ ครับ
            Last edited by uranium; 5 Oct 2006, 16:00:07.

Comment

ปรับ ตรง Cpu Clock ไม่ก็ Freqency

ส่วนดับไม่ดับ คือพอปรับแล้ว ถ้าไม่ไหว เครื่องมันก็ไม่ติด หรือ จอค้าง หรือต่างๆ นานา ที่ ทำให้เปิดคอมไม่ได้อะครับ

Comment

FSB

Comment

่ีีjumper free>manual>ลาก fsb ได้เลย ที่เหลือ ปล่อย auto ไปก่อนพอมันตันแล้วค่อยไล่ปรับพวกไฟ cpu ram อ้อ lock bus agp/pci ไว้ที่ 66/33
                  ที่เหลือก้อ configram เอาในหัวข้อ chipset

โชคดีคับ

Comment

Working...
                  X