Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วน ๆ ๆ สุด ๆ OC i7 แล้ว core speed ลดลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วน ๆ ๆ สุด ๆ OC i7 แล้ว core speed ลดลง

ทำไม 2.66 เหลือ 1.68

ตัวคุณใน bios เป็น 20 นี่นา ทำไม CZU-Z โชว์ แค่ 12

ผู้รู้ช่วยตอบด่วน ... ผมทำไรผิด หรือ ข้ามขั้นตอนป่าว
    Attached Files

ปรกติครับ มันใช้งานแบบประหยัดไฟครับ

Comment

ปิดโหมดประหยัดพลังงานครับ หาได้ในบอร์ดเลย มีเยอะ กระทู้แบบนี้

Comment

ผมปิดไม่เป็นเพิ่มspeedเป็นอย่างเดียว T^T

Comment

mb อะไรหรอ เผื่อจะบอกได้ อะ

Comment

Originally posted by Qzone View Post
            mb อะไรหรอ เผื่อจะบอกได้ อะ
            Gigabyte X58-UD5

1. แนะนำด้วย เพิ่มความเร็วยังไง

2. ปิดโหมดประหยัดพลังงานยังไง

3. สรุป.. ว่าจำเป็นต้องทำไรต่อป่าว.. เช่น เพิ่มความเร็ว (ข้อ 1) หรือ
            ปิดโหมดประหยัดพลังงาน (ข้อ 2) หรือ ว่า แบบนี้ดีแล้ว ถูกต้องแล้ว.. ไม่ต้องทำไร
            .. คือแบบว่า มันจะเพิ่มขึ้นลงเอง ตามโปรแกรมที่ใช้งาน ใช่หรือไม่.. ขอบคุณค่ะ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=395923

Comment

Working...
              X