Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกทีครับ 5000be กับ 5200 อันไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกทีครับ 5000be กับ 5200 อันไหนดีกว่าครับ

ไม่ค่อยรู้เรื่อง พอดีจะย้ายค่าย ไม่รู้เรื่องเท่าไรอะครับ อยากสอบถาม ว่า 5000be กับ 5200 ปกติ เปิดคอมคอม24 ชม มันจะไหว รึเป่า เพราะเคยใช้แต่ intel
    แล้วตัวไหนน่าใช้กว่าครับ.. ขอบคุณครับ แล้วฺรุ่นBE จะไม่มีซิงค์พัดลม แถมมาให้หรอครับ..
    ปล. ขอบคุณทุกๆ โพส นะครับ..
    Last edited by tumtumllll; 6 Apr 2009, 13:46:49.

BE ไม่มีพัดลมครับ ซื้อมือ 1 เหรอ ถ้าซื้อใหม่ซื้อ 7750 ไปเลยครับ มีพัดลมให้ เสียงดังหน่อยครับผม

Comment

ตามนั้น

Comment

5000be ไม่มีซิ้งแถมมาให้ ต้องหาเอง(มือ1 รุ้สึกจะหาอยากมากแล้ว)ปรับตัวคูณได้อิสระ แล้วแต่บอร์ด บางบอร์ดสามารถเห็นตัวคูณตั้งแต่ 5 ถึง 25 มังครับ(ถ้าจำไม่ผิด)
        5200 ความแรงไม่น่าจะต่างกัน แต่มีซิ้งมาให้ ปรับตัวคูณได้ 5 ระดับ
        ถ้าจะหาจริงๆผมแนะนำหาตัว 6000+ ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณครับ..

Comment

หุหุ จะเปลี่ยน cpu ใหม่หรอครับ เล่น 7750 ไปเลยครับ เบื่อม่ะไหร่ เดว ไป สอยต่อเอง อิอิ

Comment

7750 ครับไหนๆก็ไหนๆ + อีกนิด

Comment

Working...
              X