Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการพิมพ์ตัวอักษรหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการพิมพ์ตัวอักษรหน่อยครับ

สอบถามเรื่องการพิมพ์ตัวอักษรหน่อยครับ คือโน๊ตบุ๊คผมลง Vista ไว้ ผมกด จะ พิมพ์ % กับ ~ ไม่ได้ครับ ใครรู้ช่วยบอกที ทำยังไงหรือเป็นที่อะไรครับ ขอบคุณครับ

เข้าไปเปลี่ยนให้ เวลาเปลี่ยนภาษา เปลี่ยนด้วย Alt + Shift ครับ แล้วจะพิมพ์ได้เอง

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      เข้าไปเปลี่ยนให้ เวลาเปลี่ยนภาษา เปลี่ยนด้วย Alt + Shift ครับ แล้วจะพิมพ์ได้เอง
      ขอบคุณครับจะลองทำดูนะครับ แต่ใช้กับ XP ไม่มีปัญหานะครับ กดได้ปรกติ พอมาเปลี่ยน เป็น Vista ค่าเดิมจากเครื่องที่ให้มา กลับ กดไม่ได้ซะงั้น

Comment

( ใน Vista ) หรือว่าถ้ายังอยากจะใช้ปุ่ม ~ ในการเปลี่ยนภาษา

แต่ก็อยากจะพิม % กับ ~ ได้ ก็แค่ กดปุ่ม ~ และ Shift " ค้างซักพัก " พร้อมกัน ก็จะสามารถพิม % กับ ~ ได้ครับ

แต่ปัญหาคือ มันจะขึ้นมาเป็น ~ หรือ % ยาวๆ ดังนี้ >>> ~~~~~~~~ หรือ %%%%%%%%%

ปล. เวลากด ~ และ Shift ค้าง แล้วได้ ~~~~ พอกด ~ และ Shift ค้าง อีกทีจะได้ %%%% โดยไม่ต้องกดปุ่ม ~ ในการเปลี่ยนภาษา

Comment

^
          ^
          เพิ่งรู้นะครับเนี่ย ว่าแบบนี้ก็ได้ด้วย ขอบคุณมากๆคร้าบบ ไม่ต้องมานั้ง Alt+Shift แล้ว เย้~~

Comment

ผมได้ลองทั้งสองแบบแล้วทำได้จริงๆครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X