Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอไวรัส ใครมีวิธีแก้มั่ง มีหน้าตาให้ดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอไวรัส ใครมีวิธีแก้มั่ง มีหน้าตาให้ดู

เป็นทุกเครื่องที่อยู่ในเน็ตเวร์ค
    จะเด้งขึ้นมาเสมอ แล้วจะมีอาการแปลกๆ
    เน็ตหลุดด้วย แชร์ปริ้นไม่ทำงาน ต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่

เหอะๆๆๆ งานเข้าแร๊ว ดันครับ... รอคนมาตอบ

Comment

โดนกันถ้วนหน้าเลยสำหรับไวรัสตัวนี้

รู้สึกไวรัสจะชื่อ configker นะครับ ที่เห็นในรูปนั้น เครื่องที่มี ip 192.168.58.11 เป็นเครื่องที่ติดไวรัสอยู่ ปลดเครื่องนั้นออกจากระบบก่อนเลย แล้วไปหา tool แก้ ซึ่งตอนนี้มีให้โหลดหลายค่ายมาก

หลังจากนั้นให้ไปดูที่การตั้งค่าของ nod32 ในส่วนของ IMON ให้ตั้งให้มันตัดการเชื่อมต่ออัตโนมัติเลยครับ เพราะดูจากรูป มันขึ้นเตือนว่า มีไวรัสในระบบ เข้ามาหาเครื่องเราแต่เนื่องจากไม่ได้ตังค่าให้ตัดการเชื่อมต่อจึงโชว์ค้างไว้

ให้เรากดที่ terminate อย่าลืมหาแพทอัพเดทของ win xp ที่เขาออกมาเพื่ออุดไวรัสตัวนี้มาอัพเดทให้กับทุกเครื่องด้วยนะครับ

Comment

แต่

IP จะเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ บาง Ip ก็ไม่มีจริงในเน็ตเวิร์ค

Comment

ขอลิ้งค์ ดาวน์โหลดตัวแก้หน่อนนะครับ ถ้าใครแก้ได้แล้ว

Comment

ip ต้องมีจริงครับ เพราะเป็นกานยิง แพ็คเกจมาจากเครื่อง ลองเอาโปรแกรม ip scan สแกนดูสิครับ จะรู้ว่ามีเครื่อง ip นั้นๆออนอยู่ในระบบจริงๆ

ที่ ip มันเปลี่ยนไปเรื่อยๆเพราะว่ามีเครื่องอื่นที่ติดไวรัสตัวนี้เพิ่มไปเรียบร้อยแล้วและทำการแพร่กระจายไวรัสอยู่

Comment

มันจะไปทั้ง 1,000 กว่าเครื่องที่มีอยู่มั้ยนี่
              วันนี้ทำเอาเป็นอัมพาตเลยนะนี่

ใครมีตัวแก้ช่วยที!!!!!!!

Comment

ปิดการต่อเน็ตและการเชื่อมต่อกับเครื่องอื่นๆทั้งหมดถอดสายแลนในวงตัวเองและวงของเครื่องอื่นด้วยครับ
                เพราะว่าไวรัสตัวนี้เน้นคุกคามระบบเครือข่ายทั้งวง เมื่อทำทุกอย่างเรียบร้อยแล้วก็สั่งสแกนไวรัสได้เลยครับ
                แต่ผมว่านะลองเปลี่ยนตัว anti ด้วยก็ดีนะลองใช้ แคสเปอร์2009 หรือไม่ก็ norton 2009 ดูครับ

Comment

...

Comment

ยังไม่เลิก
                    ไวรัสตัวนี้มันมาก

Comment

อิอิอิ...

มันส์มาก กว่าจะเอาอยู่ใช้เวลา 2 วันเลย

Comment

ลองเปลี่ยน anti นะท่าน .... ผมไม่ค่อยปลื้มใจกับ nod เท่าไหร่ เพราะผมเคยเจอเพื่อนผมคนนึงมาถามเรื่องไวรัสพร้อมกับแนบรูปหน้าต่าง Threat detected ในหน้านั้นไม่มีปุ่มฆ่า ย้าย กักกัน มีแต่ตรง comment หรือข้อแนะนำเขียนประมาณว่า เพื่อแก้ปัญหาโปรแกรมแนะนำให้ล้างเครื่องแล้วลงใหม่

ห๊ะ.... ถ้าเจอแบบเพื่อนผมจะอึ้งมั๊ยครับ มี anti แล้วฆ่าไวรัส(บางตัว) ไม่ได้ แถมแนะนำให้เราล้างเครื่องซะเอง

เอาไว้ว่างๆ ผมจะขุดรูปนั้นมาให้ดูนะครับ... เห็นแล้วจะซาบซึ้งใน anti ยี่ห้อนี้

Comment

Working...
                        X