Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ BiT Torrtun หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ BiT Torrtun หน่อยครับ

เออ คือ ว่า อยากจะถามว่าสมมุติ เราโหลด BiT อยู่ ผมใช้เน็ต 1MB แต่ตอนนี้มันเปง 3 Mb แล้วใช้มะครับ คือว่าถ้าเราโหลด bit ไปด้วยแล้วเล่นเกมไปด้วยแบบไม่กระตุกมันจะได้มะครับ สำหรับ 3 MB อะครับ แล้วมีโปรแกรมไมครับ ช่วยทีครับ

ปล.ขี้เกียดโหลดอย่างเดียว อยากเล่นไปด้วย ลื่น ๆ

ขอบคุณครับ

ตั้ง แบนวิด ในการดาวโหลด ได้ ครับ

Comment

ก็กำหนด ความเร็วในการโหลดซิครับ โหลดซัก 250K ที่เหลือ เล่นเกม แล้วรองดู กระตุกเปล่า ถ้ายังเป็นอยู่ ก็ลดในการโหลดลงมาเรื่อยๆ

Comment

เออ คือว่า ตั้ง แบบวิส ยังไงอะครับ

คือ ช่วยบอกเป็น วิธีการตั้งหน่อยครับ

พอดีความรู้หน่อยอะครับ

Comment

ต้องบีบ ทั้ง Upload และ Download ครับ บีบ Download อย่างเดียวมันก็แลคอยู่ดี อย่าง 3M นี่ Upload ควรอยู่ที่ 10-15 K ถึงจะไม่แลค
          Last edited by Ammer; 6 Apr 2009, 17:33:44.

Comment

ตั้งในโปรแกรม Bittorrent Client ที่ใช้นั่นแหละ

Comment

ผมใช้โปรแกรม uTorrent 1.7.3 มันจะตั้งได้ไมครับ แล้วก็ DownLoad ของผมมันอยู่ที่ 300kb Upload อยู่ที่60 กว่าๆ อะครับ แล้วทำไมต้องลด Upload ด้วยอะครับ ทั้ง ๆ ที่มันก็ Download อย่างเดียว

คือช่วยบอกวิธีหน่อยนะครับ

Comment

กดที่ ออฟชั่น ของโปรแกรม น่ะครับ

มันจะขึ้นหน้าต่างมาให้
                ดูตรงส่วนของ การเชื่อมต่อ
                แล้วก้อเลือกไปเลยว่าจะโหลตรวมเท่าไหร่และอับโหลตรวมเท่าไหร่

Comment

อันนี้ของ uTorrent
                  ต้องการแค่ไหนก้อใส่เอาเองน่ะคับ
                  ส่วนเรื่องที่ว่าต้องลดค่าอับโหลตด้วย
                  ก้ะเพราะว่าถ้าอับโหลตมากเน๊ตเราก้อจะช้าเหมือนกันน่ะคับ
                  ไม่ใช่แค่โหลตมากแล้วเน๊ตจะช้า

Comment

โทดทีนะครับ คือว่า utorrent ของผมเป็น ภาษาอังกฤษ คือมันต้องโหลด เวอร์ชั่นไหนอะครับ ถึงจะเป็นภาษาไทยอะครับ แล้วก็อีกอย่างคือ ถ้าเราโหลดแบบธรรมดา เราจะสามารถ กำหนดแบนวิส ได้รึป่าวอะครับ

Comment

คลิกขวาที่ไฟล์(ในหน้าโปรแกรมนะ) แล้วเลือกความเร็วเอาเอง
                      Attached Files

Comment

Working...
                      X