Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจ๊คหูฟัง หน้าเคสใช้ไม่ได้ เพิ่มซื้อมาใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แจ๊คหูฟัง หน้าเคสใช้ไม่ได้ เพิ่มซื้อมาใหม่ครับ

แจ็คหุฟังหน้าเคส ให้ไม่ได้ครับ พอเสียบไปแล้วไม่เกิดอะไรขึ้นเลยครับ แต่ต่อสายเข้ากับเมนบร์อดแล้วนะครับทุกอย่างถูกต้อง ครับ ขอผมเมนบอร์ด GIGA-BYTE EX58-UD4 ครับ

ประกอบเองหรือให้ร้านประกอบครับ

ถ้าให้ร้านประกอบบางทีเขาก็ไม่เสียบมาให้

ต้องมาเสียบเอง ดูจากคู่มือได้เลย audio front panal

Comment

ร้านไม่ได้เสียบมาแน่นอนครับ

Comment

แต่ต่อสายเข้ากับเมนบร์อดแล้วนะครับทุกอย่างถูกต้อง
        หรือเสียบผิดด้าน หัวมันเป็นชุด หรือแยกป็น เส้นๆครับ

Comment

- ไม่ได้เสียบ
          - เสียบผิด
          - ไม่ได้เปิดที่ ไบออส

เชคดูเลยท่านพี่

Comment

เวลาเสียบตรงนี้ต้องเสียบไงบ้างครับ

คือบอก ตัวย่อ บางตัวไม่รู้จัก และมันเขียนไม่ตรงกับในคู่มือ

เช่น GND หมายถึง ?? เสียบช่องใหนตามคู่มือ

Comment

1.ไม่ได้เสียบ
              2.เสียบผิด
              3.ไม่ได้เปิดEnable Front headsetที่Volume control

Comment

เสียบถูกแล้วครับตรงช่อง Audio เมนบอร์ดครับ แต่ไม่มีเสียง ครับมันมีโปรแกรม REALTEK AL ขึ้นเป็นรูปแจ็คเสียบต่างๆ พอเสียบแจ๊คข้างหลังจะขึ้นตัวโปรแกรมจะขึ้นตรงรูแจ็คมันจะกระพริบ แต่พอเสียบแจ็คข้างหน้ามันไม่กระพริบ เมื่อกับว่ามันใช่ไม่ได้ครับไม่รู้เป็นตรงไหนครับ แล้วที่บอกว่า แก้ไขใน ไบออส ไม่ได้เปิดหรือเปล่าครับ แล้วเปิดยังไงครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ จะเสียบหูฟังครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

ตั้ง ให้เสียงออก ข้างหน้าหรือยังครับ พอดีผมก็ใช้ realtek
                  ดู รูป ลำโพงสีเขียว ตรง front เป็นสีเขียวสดหรือเปล่า

ถ้าไม่ ตรงไปคลิกถูกตรง disable front น่ะครับ มันจะอยู่ใน setting หน้านั้น ลองหาดูน่ะครับ พอดี ไม่ได้อยู่บ้าน เลย cap รูปมาให้ดูไม่ได้

Comment

จะกลับไปลองดูครับ พอดีอยู่ที่ OFFice ครับ ขอบคุณครับ

Comment

1. ถ้ามาเป็นชุด เสียบกลับด้านหรือ เสีบไม่เข้าที่ ลองไปตรวจสอบดูครับ

2. ถ้ามาเป็นเส้นๆแยกๆ เปิดคู่มือเมนบอร์ดดูครับ ช่วยได้

*ถ้าต่อถูกแล้วใช้ไม่ได้ ก็แสดงว่ามีการตั้งค่าช่องเสียบด้านหน้าผิดไป ลองไปเปิดโปแกรมตั้งค่าของการ์ดเสียงที่ติดตั้งมาพร้อมกับไดร์ฟเวอร์ครับ ถ้ามันตั้งว่า disible front panel ก็ไปตั้งค่ามันใหม่ซะ ไม่ก็สวิทช์สัมผัสที่ช่องเสียบด้านหน้าเสีย
                      Last edited by Noni3z; 7 Apr 2009, 18:58:33.

Comment

Originally posted by Noni3z View Post
                        1. ถ้ามาเป็นชุด เสียบกลับด้านหรือ เสีบไม่เข้าที่ ลองไปตรวจสอบดูครับ

2. ถ้ามาเป็นเส้นๆแยกๆ เปิดคู่มือเมนบอร์ดดูครับ ช่วยได้

*ถ้าต่อถูกแล้วใช้ไม่ได้ ก็แสดงว่ามีการตั้งค่าช่องเสียบด้านหน้าผิดไป ลองไปเปิดโปแกรมตั้งค่าของการ์ดเสียงที่ติดตั้งมาพร้อมกับไดร์ฟเวอร์ครับ ถ้ามันตั้งว่า disible front panel ก็ไปตั้งค่ามันใหม่ซะ ไม่ก็สวิทช์สัมผัสที่ช่องเสียบด้านหน้าเสีย
                        ถ้าดูคู่มือแล้วยังไม่รู้เรื่องหละครับท่าน คือเส้นๆ ที่ว่ามันเขียนไม่ค่อยเหมือนในคู่มืออ่ะครับ เลยไม่แน่ใจ เดี๋ยวจะจดมา เทียบกับคู่มือให้ท่านๆ ช่วยแนะนำละกัน

Comment

ของผมก็ไม่มีเสียง รื้อออกดู สายไฟมันขาด เซ็งเลย ซื้อเปลี่ยนได้ไหมอ่ะครับ

Comment

ใข้ได้แล้วครับขอบคุณทุกคนนะครับที่ช่วย ตกลงเป็นที่โปรแกรมมันปิดไว้ครับ โง่เอง เปิดเคสดูก็แล้ว สายก็ต่อถูกหมด เป็นที่โปรแกรมจริงๆๆ โง่ตั้งนาน
                            ขอบคุณครับ คุณ po_po_rings และทุกคนครับ

Comment

หลงทางมาเจอ
                              set ได้แล้วครับ
                              ขอบคุณเจ้าของกระทู้ และผู้ตอบทุกท่าน
                              ฮุฮุ

Comment

Working...
                              X