ขอคะแนะนำเมื่อลงวินโดว์เสร็จครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: ขอคะแนะนำเมื่อลงวินโดว์เสร็จครับ

OverclockZone Member reezabza's Avatar

Default ขอคะแนะนำเมื่อลงวินโดว์เสร็จครับ

เมื่อลงวินโดว์เสร็จ ควรทำอย่างไรบ้างครับ เพราะตอนนี้เซงมากครับ คอมไม่รู้เป็นไร นิดๆหน่อยๆ แ..้.ง เซงมาก ทำไงดี จะลงวินโดว์ใหม่

อ้อแล้วไอ่ตอนลงวินโดว์เส็รจมันจะมี msn ver.ไรมะรุ้ขึ้นมา พอไซน์อิน เสร็จมันให้เราโหลดเวอร์ใหม่มา แต่พอโหลดเสร็จ มันขึ้น

Windows Live Communications Platform has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience.
    ให้ send error หรือ don't send

รู้สึกว่าต้อง

อัพเดท Windows Installation 3.1 กะ Windows.NET Frameworck 2.0 ใช่ไหม

ปล.ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ตอนเด่วหลังทานข้าวเสร็จผมจะลงวินโดว์ใหม่อีกแล้ว

ปล2.คอมผมมีปัญหาอะไรนิดๆหน่อยๆ ผมแก้ปัญหาโดยการลงวินโดว์ใหม่ทุกทีครับ 55555+

OverclockZone Member ฺBIOHAZARD's Avatar

หลังจากลงเสร็จให้ลงไดรฟ์เว่อการ์ดจอ/เสียง/NET Framework 3.5/DirectX 9.0cตัวล่าสุด/ต่อไปก็ลงโปรแกรมย่อยหรือเกมได้เลยครับ และไม่แนะนำให้ปิด Auto Update^^

OverclockZone Member reezabza's Avatar

ของผม FX 5200

โหลดที่ไหนดีครับ

ถ้าไม่เป็นการรบกวน พี่เอาลิ้งค์มาให้โหลดหน่อยนครับ ผมจะลงวินโดว์ไปพลางๆ นะ

ขอบคุณครับ

direc X 9.0 c ล่าสุดด้วยนะ

ขอบคุงคราบ

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

google เลยครับ

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ลงโปรแกรมต่างๆ เสร็จก็อย่าลืม defragment เจ้า HDD ด้วยครับ

Bookmarks

Bookmarks