overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: cfosspeedโปรแกรมที่ทำให้ผมติดไวรัส

OverclockZone Member

Default cfosspeedโปรแกรมที่ทำให้ผมติดไวรัส

สวัสดีครับ เผอิญผมเห็นมีคนแนะนำcfosspeedมาว่าทำให้เน็ตเร็วขึ้นอะครับ

พอลงโปรแกรมนี้ปุ๊บอะครับ ตอนแรกก็ใช้เน็ตได้บ้างไม่ได้บ้างอะครับ

แล้วก็ลงแคร็ก ตอนแตกแคร็กนี่ในreadmeบอกไม่ใช่ไวรัส

แต่พอแตกnod32ผมลบทิ้งไปเลยครับ ไอ่เรามันก็อยากได้เน็ตเร็วอะนะ

เลยปิดมันไปแปปนึง พอแคร็กปุ๊บไวรัสแดรกเพียบครับ พอเปิดnodปุ๊บมันบล็อคไวรัสไป

ไม่ต่ำกว่า300ตัว- - แล้วมันก็ให้ขึ้นรีสตาร์ทอยู่ได้ รีปุ๊บก็ไม่หายอะครับ

ใช้spywaredoctorช่วยกำจัดตอนนี้ดีขึ้นมาหน่อยอะครับ

แต่รู้สึกได้เลยว่าไวรัสมันยังไม่หายหมดอะครับ

ตอนผมกำลังลบcfosนะครับ ลบไม่ได้อีกแฮะ ลองเปิดอันอินสตอลไว้เป็นชม.ละ

ก็ครึ่งหลอดตลอด ผมเลยไปลบโฟล์เดอร์มันเลยครับ

มัวิธีที่จะตรวจสอบไหมครับ ว่าไวรัสยังอยู่ที่ไหนบ้างอะครับ เห็นต้องเข้าlogอะไรเนี่ยละ

บอกวิธีเข้าด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล.ใช้spywaredoctorมันฟ้องว่าnod32updaterเป็นไวรัส- -

ทั้งที่ผมใช้ของแท้นะเนี่ยnodอะ เคยลองลบไป nodเจ๊งต้องrepair

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

ใช้อยู่ไม่เห็นมีปัญหา
    ----------------------------
    Norton 2009 + Spyware Terminator + Spybot & Search ไม่เห็นจะฟ้องว่าเป็นไวรัส
    ----------------------------
    สแกนทุกวันนะขอบอก

แนะนำให้ใช้Cfospeedของแท้ หรือทุกโปรแกรมส่วนใหญ่ควรใช้ของแท้นะครับ แบบซื้อครั้งเดียวเวลาอัพเด็ดก็ฟรีอีกตะหาก

ผมใช้Cfospeedของแท้ยอมรับว่าการทำงานมันค่อนข้างเห็นผลนะ จากเมื่อก่อนโหลดบิทแล้วดูหนังผ่านYoutubeช้ามาก ตอนนี้อยู่ในระดับนึงละ จาก5นาทีเหลือ3กว่าได้มั้ง

ไม่ได้เรียกว่าเน็ตเร็วขึ้น แต่มันจัดbandwidthให้ทำงานได้เรียบร้อยมากขึ้น เวลาโหลดIDMไม่มีCfosมันขึ้นๆลงๆ แต่พอใช้Cfosมันค่อนข้างนิ่งในความเร็วสูงสุด

ตัวโปรแกรมคงไม่อะครับ

แต่ตอนที่ผมแคร้กอะครับ ไวรัสมาเพียบ

มีเพิ่มมาอีกปัญหา ตอนเปิดเครื่องมันให้เช็คดิสก์ตลอดเลย

ตอนนี้รู้สึกเน็ตก็ช้าลงด้วยครับ- -

แล้วตอนเปิดก็ขึ้นว่าwindows cannot find C:\WINDOWS\system32\fcervice.exe

ด้วยครับ เครียดเสียวต้องไปล้างเครื่อง

ผมก็อยากใช้ของแท้ครับ แต่ไม่รู้ว่ามีขายที่ไหน

แต่ตอนนี้ช่วยด้วยครับ

Quote Originally Posted by punnkrit View Post
    ตัวโปรแกรมคงไม่อะครับ

แต่ตอนที่ผมแคร้กอะครับ ไวรัสมาเพียบ

มีเพิ่มมาอีกปัญหา ตอนเปิดเครื่องมันให้เช็คดิสก์ตลอดเลย

ตอนนี้รู้สึกเน็ตก็ช้าลงด้วยครับ- -

แล้วตอนเปิดก็ขึ้นว่าwindows cannot find C:\WINDOWS\system32\fcervice.exe

ด้วยครับ เครียดเสียวต้องไปล้างเครื่อง

ผมก็อยากใช้ของแท้ครับ แต่ไม่รู้ว่ามีขายที่ไหน

แต่ตอนนี้ช่วยด้วยครับ
    ไม่ลองSystem Restoreดูละครับ น่าจะช่วยได้

ไวรัสไม่ได้มาจากCfosหรอกนะครับ แต่มันมาจากCrackตะหาก(ซึ่งส่วนใหญ่มันก็ต้องมีอยู่แล้วละ)

สำหรับCfosของแท้ สั่งผ่านเวปได้เลยนะครับ

เวป : https://www.cfos.de/order/speedn_th.htm ใช้เป็นบัตรเครดิตซื้อเอา หรือสั่งผ่านPaypalได้ครับ

แล้วจะได้เมลล์ cFos Bestätigung‏
    From: cFos Order (cfos-order@cfos.de)

ORDER No.: XXX-XXXX-XXX

Thank you for ordering cFosSpeed/Professional!

Please find attached your private cFosSpeed license key file.
    ** You MUST NOT make this key available to anyone else! **

จะได้คีย์ให้โหลดในขนาด 2.0KB และเมื่อติดตั้งkeyจะมีSerial Numberให้ใส่ครับ

OverclockZone Member merlix's Avatar

cfos เป็นโปรแกรมที่ดีมากคับ แถมของแท้ก้ราคาถูกอีกด้วย ถ้ามันมีขายหน้าบ้านผมป่านนี้ผมซื้อไปนานแล้วคับ

OverclockZone Member theyai02's Avatar

มันก็แหล่มดีนะครับไอตัวโปรแกรมเนียะ

OverclockZone Member exit's Avatar

ผมก็ใช้อยู่ ตอนโหลดบิตก็เต็มบ้างไม่เต็มบ้าง มีหน้าแจ้งเตือนเกี่ยวกับถูกfirewallเอาไว้ ไม่รู้ปลดล็อกยังไง ได้เข้าไปในShortcut to Security Centerแล้วก็ให้ผ่านแล้วด้วย

เจ้าบิตใช้bitcometเห็นบอกว่ามันฝีดๆ ให้ใช้Azureusแทน ไม่รู้มีใครใช้บ้าง ปรับค่าให้หน่อยยิ่งดีครับ ตาลายอ่ะ

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

เจอแบบนี้ไม่รู้จะแก้ยังไง ใน Firewall ของ win ก้อปิดแล้ว ส่วนใน Internet Security ก้อ Allow แล้ว มันก้อยังขึ้น กลุ้มใจมากๆ
    รูป รูป

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

อุอุ ท่านด้านบนถ้าเน้นโหลดบิทก็ไม่จำเป็นต้องใช้ Traffic Shaping ก็ได้มั๊งครับ

ผมเข้าใจว่า Traffic Shaping คือการปรับแต่งแบรนวิทให้เหมาะสมอะไรซักอย่างนี่แหระครับ
    ซึ่งผมก็เข้าใจอีกว่า ถ้าเราจะโหลดบิทให้ปิด Traffic Shaping ไปเลยจะดีกว่า -0-

หรือไม่ลองลบ Cfspeed ออกแล้วลงใหม่อาการนี้น่าจะหายไปนะครับ
    เหมือนจะเคยเป็นมาก่อนครับ แต่มันเป็นภาษาอังกฤษ ซึ่งตอนนั้นผมไม่สนใจจะอ่านมันเลย - -"
    Last edited by Open; 7 Apr 2009 at 12:31:57. Reason: แก้ไขคำผิดครับ จาก ให้บิท เป็น ให้ปิด

OverclockZone Member arito's Avatar

ผมก็ใช้อยู่ไม่เคยเจอปัญหาอะไรนะ แถมตอนนี้เปิดเวป+บิทไปด้วย เร็วมากๆ

Quote Originally Posted by HawkU View Post
    ไม่ลองSystem Restoreดูละครับ น่าจะช่วยได้

ไวรัสไม่ได้มาจากCfosหรอกนะครับ แต่มันมาจากCrackตะหาก(ซึ่งส่วนใหญ่มันก็ต้องมีอยู่แล้วละ)

สำหรับCfosของแท้ สั่งผ่านเวปได้เลยนะครับ

เวป : https://www.cfos.de/order/speedn_th.htm ใช้เป็นบัตรเครดิตซื้อเอา หรือสั่งผ่านPaypalได้ครับ

แล้วจะได้เมลล์ cFos Bestätigung‏
    From: cFos Order (cfos-order@cfos.de)

ORDER No.: XXX-XXXX-XXX

Thank you for ordering cFosSpeed/Professional!

Please find attached your private cFosSpeed license key file.
    ** You MUST NOT make this key available to anyone else! **

จะได้คีย์ให้โหลดในขนาด 2.0KB และเมื่อติดตั้งkeyจะมีSerial Numberให้ใส่ครับ

ผมไม่เคยใช้system restoreเลยครับ มันเลยไม่มีข้อมูลเก็บไว้เลยอะครับ- -

แต่ใครรู้มั่งอะครับว่าC:\WINDOWS\system32\fcervice.exe

คืออะไรครับ เปิดมาไอ้นี่เด้งมาทุกที

ใครรับซื้อของผ่านเน็ตบ้างละครับ พอดีซื้อเองไม่ได้อะครับ- -

เพิ่มเติมอาการ ตอนนี้เปิดเครื่องได้ซักพักจู่ๆเน็ตก็ใช้ไม่ได้ครับ

ทั้งๆที่ตัวรับสัญญาณก็ไม่ได้มีปัญหาแต่เข้าเน็ตไม่ได้ ซึ่งเน็ตจะใช้ไม่ได้ตอนทีผมโหลดไฟล์กับเล่นเกมอนนไลน์อะครับ

พอถอดตัวรับสัญญาณไวเลสออก(d-link)แล้วเสียบใหม่มันก็ไม่รันอะครับ

แบบไม่ต่อเน็ตให้ ไฟเขียวๆก็ไม่ขึ้นด้วย

แล้วพอรีสตาร์ทก็รีไม่ได้อะครับ มันค้่างอยู่ที่windows is shutting down

ต้องกดที่ตัวเครื่องเอาอะครับ เปิดมาก็เหมือนเดิมให้เช็คดิสตลอด
    Last edited by punnkrit; 7 Apr 2009 at 15:28:07.

ขอวิธีแก้ด่วนๆครับ โดยเฉพาะfcerviceอะไรเนี่ย

กำลังจะลงแดงละ

กรรมสิเนี่ย ไม่มีใครตอบเลย

ขอขุดรอคนมาตอบครับ

ดันอีกนิสขอคนรู้วิธีแก้fserviceอะไรนี่ก่อนน้าครับ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ไม่เกี่ยว

OverclockZone Member kai_xt's Avatar

ปิดTraffic Shaping เเล้วโหลดเเรงเลยครับ ผมหาวิธีตั้งนานนึกว่าจะโดนไวรัส พอเจอกระทู้รีบเข้ามาเลยครับ เเก้ไขโดยปิดTraffic Shaping

ตกลง ตัว traffic shaping มันมีไว้ทำอะไรเหรอครับ

ของผมเวลาปิดแล้ว ความเร็วเวลาโหลดบิทลดลงประมาณ 20kB/s

เลยสงสัยมันมีไว้ทำอะไรเหรอครับ

เออ... เท่าที่ใช้มาก็ดี นะครับ เป็นโปรแกรมยอดนิยมตัวนึงทีเดียว เครื่องผมไม่เคยขาด

ปัญหาที่เกิดไม่ใช่ที่โปรแกรม หรือ แครก..... แต่ผมว่า ที่ Nod 32 มากกว่า

เพราะปัจจุบัน ผมก็เลิกใช้ Nod 32 ไปแล้ว เพราะมันฉลาดเกิน

อะไรที่มันไม่รู้จักมันเหมารวมอย่างเดียวว่าเป็นไวรัส ซึ่งรวมทั้งบรรดา แครกทั้งหลายด้วย

Quote Originally Posted by joykajaa View Post
    เจอแบบนี้ไม่รู้จะแก้ยังไง ใน Firewall ของ win ก้อปิดแล้ว ส่วนใน Internet Security ก้อ Allow แล้ว มันก้อยังขึ้น กลุ้มใจมากๆ
    ส่วนข้อความนี้ ไม่ต้องตื่นเต้น ครับ เวลาโหลดบิท ปกติเราจะไม่ใช้ให้เนทวิ่งแบบปิงไทม์ ปิงไทม์ส่วนมากจะใช้กับพวกเกมส์ มากกว่า นิ.... เอ่อ... ถ้าผมไม่สับสนจนเกินไป นะ....มันเหมือนจะสลับเอง ครับ หรือ ไม่เราก็ไปตั้งมันได้ เลย พอดี เครื่องนี้ มันเป็นเครื่องสำรอง เพราะเครื่องหลักระเบิด (ฮา) เลยบอกได้ไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย แต่ ผมชอบ จริง กับโปรแกรม นี้ น่ะ ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks