Announcement

Collapse
No announcement yet.

benq s42 ลงวินโดว์ xp แบบไหนก้อได้ใช่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• benq s42 ลงวินโดว์ xp แบบไหนก้อได้ใช่มั้ยครับ

benq s42 ลงวินโดว์ xp แบบไหนก้อได้ใช่มั้ยครับ

แล้วที่แต่งธีมไปจะลงได้มั้ยครับ

แล้ววิธี ฟอแมตตาม นี้ ของท่าน WinZer ไปขุดมาอ่านนะครับ

WinZer
    26 Oct 2008, 21:56
    เอาละครับ Flash Bios XP สำเร็จแล้ว มารายงานผลละกันครับ ขออภัย ไม่มีรูป
    ก่อนอื่น Bios โหลดที่ benq ออสเตเรีย ครับ จากนั้น ลง XP ใหม่เลย ฟอแมตวิสต้าทิ้ง
    ขอเน้นย้ำว่า XP ตัวต้นฉบับ No Mod no Driver นะครับ
    จากนั้น ทำการก๊อบไฟล์ไบออสไปไว้ไดร์ฟ c แล้วรันเลยครับ มันจะมีให้กด update และ มันจะรีตาร์ทครับ
    พอเริ่มใหม่ มันจะทำการอัพไบออสให้ครับ แต่ถ้าไม่อัพไบออสให้ ตัดเข้าวินโดว์เลยแล้วขึ้น Update Failed
    ผมคิดว่าน่าจะเกิดจากวินโดว์ครับ
    เพราะผมลงวินโดว์แบบ mod แล้ว มันอัพไม่ได้ พอลงแบบ original ดันอัพได้ครับ
    เสร็จ พออัพไบออสแล้ว เข้ามาอีกที ใช้ cpu-z เช็คครับ ถ้า Bios = 3.02 แล้ว
    คราวนี้จัดไปเลยครับ ฟอแมต ลงวินโดว์ xp ที่ mod หรือแผ่นประจำ ตามสบายเลยครับ

จากนั้น ลงไดร์ฟเวอร์ ตามลำดับครับ
    *Driver ผมโหลดทั้งหมดจากเวบ Benq Aus หมดนะครับ
    ยกเว้น Wlan แนะนำให้ใช้จากแผ่น ไม่ก็ จากที่มีคุณ ziid นำมาอัพในเวบ mediafire ครับ
    ผมใช้ nVidia 175 อยู่นะครับ ไม่ได้ใช้ 174 ครับ
    1.ชิบเซ็ต
    2.vga
    3.audio
    4.lan
    5.modem
    6.wlan
    7.touchpad
    8.card reader
    9.bluetooth [ก่อนอื่น กด hotkey เปิดบลูทูธ ก่อนเลยก็ได้นะครับ]

จากนั้นลงโปรแกรม Q Hotkey Manager + Q Shot จบครับ
    ปล* ใช้ SRS Surround ไม่ได้ครับผม ผมรู้สึกเสียงมันแหลมไปนิดส์ไร้เบส -*-

ไม่มีึนตอบเลยงิ

Comment

ไม่สนุบสนับ XP สำหรับ S42 ครับ มันมีปัญหาหลายอย่าง

Comment

Working...
      X