overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: !!ประสบการณ์+ร้านคอมใน "พันทิพ panteb"

OverclockZone Member gamoball's Avatar

Default !!ประสบการณ์+ร้านคอมใน "พันทิพ panteb"

คือวันนี้ ไปพันทิพ มา ที่สำคัญ ไปครั้งแรก

เชื่อไหม ผมอ่านไอ "ประตูน้ำเซนเตอ" เป็น "แพดตินั่ม" แล้วพี่น้องคิดดูอ่า

ผมลงตั้งแต่ตรงนั้นเดินเข้าไปในตลาด - - a (เอาเข้าไป)

เจอตำรวจเลยถาม พันทิพทางไหน แกบอกว่าให้เดินกลับมาเลี้ยวขวา

พอเดินกลับมาถึงประตูน้ำเซนเตอ (เอ้างงละทีนี้ไปทางไหนต่อฟะ)

เลยถามยาม ยามบอกให้ตรงไปอีกนิด(เฮ้ยใกล้แล้วสินะเนีย)

"โห้" พอเดินไปถึงพันทิพ อยากจะกลับกับ เอาหุ่นตำรวจกลางสี่แยกตีหัวจิงๆ (ไกลซิปพี่น้อง)

เอาเป็นว่า ไม่รู้ทางแปลว่าไม่ได้โง่ใช้มะ (เหอๆๆ เชื่อหลายคนคงเป็น เวลาไปครั้งแรก)

พอเข้าไปในพันทิพ โห้มีแต่คอมวุ้ย+โทรศัพนิดๆ

เดินไปดูร้าน TK อ่าหนะมีแต่ของโหดๆ เคสตัวเท่าหมีป่า - - แต่คนไม่ค่อยเยอะ อะ(ถามพี่เค้าบอกว่าวันนี้คนไม่ค่อยมี) อะหนะ

ถัดมาหน่อยร้าน jedi(เขียนถูกเปล่าก็ไม่รู้) ปะ อันนี้ คนค่อนข้านเยอะมาก
    แล้วใกล้ๆ ร้าน มีคนนั่นประกอบคอมอยู่ผมยาวๆ เราก็ไปยืนจ่อง นานมาก
    จนพี่เค้าเริ่ม เกิดอาการ "เลิ้กหลั้ก" หยิบ V8 ที นี่สั่นเลย หางตาคงมองมาที่เราอะละ
    (ในใจคงคิดมองไรของมันฟวะ) ไอที่ผมมองอะก็ไอที่แก่ถืออยู่นั้นละ V8+ cm690 อยู่ข้างๆ
    (อยากได้จ่องจนน้ำลายฟูมปากเลย)

ส่วนร้านJ.I.B ไม่กล้าเข้ากลัว เค้าถามว่าจะรับอะไรดี กลัวหน้าแตก เพราะไม่มีตัง เหอๆ

สุดท้ายก็ทนไม่ไหวออก ไปซื้อเสื้อผ้ามา4 ตัว ถูกจิงๆ เหอๆๆ ไม่ได้คอมสักกะตัว
    (ไปทำไมวะเนีย)

แล้วเวลาพี่น้องไปพันทิพ ชอบเข้าร้านไหนกันอะครับ

เอา3ร้านเนียละ เป็นข้อมูลสำหรับการไปซื้อคอมที่พันทิพให้ใครหลายๆคนมากมาย

ที่ติดใจอะ TK แต่ไม่รู้ว่าเค้าประกอบให้+ลงวินโดให้หรือ เปล่า ที่สำคัญกลัวมันนาน ด้วย
    แต่ในtkไม่เห็น cm690 เลยอะ จะเอา

ขอบคุณคร้าบ จบบริบูรณ์

OverclockZone Member omyimtogo's Avatar

ผมก็เดินไปเรื่อยๆๆๆๆ นอกจากจะตั้งใจไปซื้ออะไรจริงๆก้จะตรงไปซื้อเลย
    ของที่เคยซื้อ ก็มี m-inter กะ TK นี่ละครับ
    แต่ผมติดโรคอย่างนึงคือไปพันทิพทีไรต้องซือพัดลมกลับมาทุกที ทั้งๆที่ซื้อมาจนไม่มีที่นะติดแล้ว - -

OverclockZone Member mibsut's Avatar
    ประชาสงเคราะห์ 12, ดินแดง กทม.

Big It ครับ ราคาถูกกว่าเห็นๆ

OverclockZone Member gamoball's Avatar

Quote Originally Posted by omyimtogo View Post
    ผมก็เดินไปเรื่อยๆๆๆๆ นอกจากจะตั้งใจไปซื้ออะไรจริงๆก้จะตรงไปซื้อเลย
    ของที่เคยซื้อ ก็มี m-inter กะ TK นี่ละครับ
    แต่ผมติดโรคอย่างนึงคือไปพันทิพทีไรต้องซือพัดลมกลับมาทุกที ทั้งๆที่ซื้อมาจนไม่มีที่นะติดแล้ว - -
    เอามาแบ่งบางจิ

Quote Originally Posted by mibsut View Post
    Big It ครับ ราคาถูกกว่าเห็นๆ
    แล้วมันอยู่ตรงไหนละท่าน

OverclockZone Member Rabbit fire's Avatar

จะซื้ออะไรก็เดินดู เจอร้านที่พอใจก็ซื้อครับ
    ผมไปเดินส่วนใหญ่จะไม่รีบ เพราะเผื่อเวลาไว้เดินแล้ว... (ซื้อของพวกนี้รีบร้อนจะซวยได้)

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ชอบเข้าเจไดโดยส่วนตัว(ไปดูคนขาย อิอิ)

OverclockZone Member rial_kung's Avatar

Quote Originally Posted by IX View Post
    ชอบเข้าเจไดโดยส่วนตัว(ไปดูคนขาย อิอิ)
    +1 คนขายน่ารัก(สำหรับผมน่ะ) ร้านตรงหัวมุมน่ะ

Quote Originally Posted by IX View Post

ว่าละทำไมคนเยอะ ที่แท้ก็เป็นอย่างนี้ นี่ เอง เอิ้กๆ

ปล.วันหลังจะเอาเสื่อไปปูนอนหน้าร้านดูคนขาย เหอๆ

OverclockZone Member omyimtogo's Avatar

TK เจ้แกก็น่ารักนะค้าบ

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

TK ตรงตู้กระจกก็แจ่มครับ อะจึ๋ยๆ (ออกแนวโรคจิต)

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

หุๆ ได้ทั้งคอมได้ทั้นคน

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

ผมเดินเข้า TK ก่อนเลย จากนั้นเซ้คราคาตามร้านเจได เชพอเวย์ เจ้ขี้โม้ดี คุยกันถูกคอ แล้วก็เดินไปดูอะไรแปลก ๆตา จากนั้นก็วิ่งลงมา ชื้อร้าน TK สรุป 2 ชั่วโมงพอดี 555555+ ตอนนี้ไปคุยติดลมกับโกลคอมพ์ พี่โอดนิสัยดี เลยหิ้วเคสกลับมา 1 ตัว

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

Quote Originally Posted by I3ongI3aw View Post
    TK ตรงตู้กระจกก็แจ่มครับ อะจึ๋ยๆ (ออกแนวโรคจิต)
    เคยคุยละครับ ออกแนวห้าวๆหน่อย คุยไปเสียวเจ๊แกจะมีเรื่อง แต่ก็คุยดี
    แต่เป๊คผมชอบสูงๆง่ะ อิอิกำ

OverclockZone Member biologypanda's Avatar
    OvErClocKzONe & MUT

tk & jedi ครับ

เพราะว่าคนขายนี่ สุดๆๆๆๆ

แต่ผมไปจัดสเปก ดูเหมือนว่า tk จะถูกว่า jedi นะ

OverclockZone Member Criticism's Avatar

Compute And More อะครับ

OverclockZone Member Firewars's Avatar
    ดอนเมือง, รังสิต

ไปทุกจุด ยกเว้นชั้น 2 โซนหลังบันไดเลื่อนคู่ตรงหน้าทางเข้า

....มั๊ยเพ่!

OverclockZone Member ztarwarz's Avatar

^
    ^
    ^
    อยากจะบอกว่า ผมขาย 3แผ่นร้อย เอามั้ยคับพี่

OverclockZone Member nununu's Avatar

ที่ซื้อประจำก็ TK Jedi BigIT Goalcomp Computer&More(แพงไปนิดแต่โอเค) ซื้อของจุกจิกบ้างก็ JIB บ้าง HWH บ้าง

แต่ร้านใน Black List ที่จะไม่เข้าเลยก็คือ SpeedComputer (ที่บอกว่าเรว(เลว)กว่านรก) แล้วก็ A.N.D. ที่กำลังมีปัญหา ณ ตอนนี้ ส่วน Busitek เคยเข้าไปว่าจะซื้อของ แต่ของหมด เลยยังไม่เคยลองสักที

ประกันที่อยู่ใน BlackList เลยก็ Dcom กับประกันร้านบางร้าน(ไม่ขอเอ่ย)

OverclockZone Member kaho19's Avatar
    สาทร,พันธุ์ทิพย์,พาต้า,ปิ่นเกล้า,ท่า

JEDI ต่อราคาได้เยอะ

Quote Originally Posted by ztarwarz View Post
    ^
    ^
    ^
    อยากจะบอกว่า ผมขาย 3แผ่นร้อย เอามั้ยคับพี่

~~!!!อ๊าก มีแนวbeby teenๆๆๆๆๆๆ ไหม อะ

ปล.เก็บกดมานาน เอิ้กๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks