Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!ประสบการณ์+ร้านคอมใน "พันทิพ panteb"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!ประสบการณ์+ร้านคอมใน "พันทิพ panteb"

คือวันนี้ ไปพันทิพ มา ที่สำคัญ ไปครั้งแรก

เชื่อไหม ผมอ่านไอ "ประตูน้ำเซนเตอ" เป็น "แพดตินั่ม" แล้วพี่น้องคิดดูอ่า

ผมลงตั้งแต่ตรงนั้นเดินเข้าไปในตลาด - - a (เอาเข้าไป)

เจอตำรวจเลยถาม พันทิพทางไหน แกบอกว่าให้เดินกลับมาเลี้ยวขวา

พอเดินกลับมาถึงประตูน้ำเซนเตอ (เอ้างงละทีนี้ไปทางไหนต่อฟะ)

เลยถามยาม ยามบอกให้ตรงไปอีกนิด(เฮ้ยใกล้แล้วสินะเนีย)

"โห้" พอเดินไปถึงพันทิพ อยากจะกลับกับ เอาหุ่นตำรวจกลางสี่แยกตีหัวจิงๆ (ไกลซิปพี่น้อง)

เอาเป็นว่า ไม่รู้ทางแปลว่าไม่ได้โง่ใช้มะ (เหอๆๆ เชื่อหลายคนคงเป็น เวลาไปครั้งแรก)

พอเข้าไปในพันทิพ โห้มีแต่คอมวุ้ย+โทรศัพนิดๆ

เดินไปดูร้าน TK อ่าหนะมีแต่ของโหดๆ เคสตัวเท่าหมีป่า - - แต่คนไม่ค่อยเยอะ อะ(ถามพี่เค้าบอกว่าวันนี้คนไม่ค่อยมี) อะหนะ

ถัดมาหน่อยร้าน jedi(เขียนถูกเปล่าก็ไม่รู้) ปะ อันนี้ คนค่อนข้านเยอะมาก
    แล้วใกล้ๆ ร้าน มีคนนั่นประกอบคอมอยู่ผมยาวๆ เราก็ไปยืนจ่อง นานมาก
    จนพี่เค้าเริ่ม เกิดอาการ "เลิ้กหลั้ก" หยิบ V8 ที นี่สั่นเลย หางตาคงมองมาที่เราอะละ
    (ในใจคงคิดมองไรของมันฟวะ) ไอที่ผมมองอะก็ไอที่แก่ถืออยู่นั้นละ V8+ cm690 อยู่ข้างๆ
    (อยากได้จ่องจนน้ำลายฟูมปากเลย)

ส่วนร้านJ.I.B ไม่กล้าเข้ากลัว เค้าถามว่าจะรับอะไรดี กลัวหน้าแตก เพราะไม่มีตัง เหอๆ

สุดท้ายก็ทนไม่ไหวออก ไปซื้อเสื้อผ้ามา4 ตัว ถูกจิงๆ เหอๆๆ ไม่ได้คอมสักกะตัว
    (ไปทำไมวะเนีย)

แล้วเวลาพี่น้องไปพันทิพ ชอบเข้าร้านไหนกันอะครับ

เอา3ร้านเนียละ เป็นข้อมูลสำหรับการไปซื้อคอมที่พันทิพให้ใครหลายๆคนมากมาย

ที่ติดใจอะ TK แต่ไม่รู้ว่าเค้าประกอบให้+ลงวินโดให้หรือ เปล่า ที่สำคัญกลัวมันนาน ด้วย
    แต่ในtkไม่เห็น cm690 เลยอะ จะเอา

ขอบคุณคร้าบ จบบริบูรณ์

ผมก็เดินไปเรื่อยๆๆๆๆ นอกจากจะตั้งใจไปซื้ออะไรจริงๆก้จะตรงไปซื้อเลย
    ของที่เคยซื้อ ก็มี m-inter กะ TK นี่ละครับ
    แต่ผมติดโรคอย่างนึงคือไปพันทิพทีไรต้องซือพัดลมกลับมาทุกที ทั้งๆที่ซื้อมาจนไม่มีที่นะติดแล้ว - -

Comment

Big It ครับ ราคาถูกกว่าเห็นๆ

Comment

Originally posted by omyimtogo View Post
        ผมก็เดินไปเรื่อยๆๆๆๆ นอกจากจะตั้งใจไปซื้ออะไรจริงๆก้จะตรงไปซื้อเลย
        ของที่เคยซื้อ ก็มี m-inter กะ TK นี่ละครับ
        แต่ผมติดโรคอย่างนึงคือไปพันทิพทีไรต้องซือพัดลมกลับมาทุกที ทั้งๆที่ซื้อมาจนไม่มีที่นะติดแล้ว - -
        เอามาแบ่งบางจิ

Originally posted by mibsut View Post
        Big It ครับ ราคาถูกกว่าเห็นๆ
        แล้วมันอยู่ตรงไหนละท่าน

Comment

จะซื้ออะไรก็เดินดู เจอร้านที่พอใจก็ซื้อครับ
          ผมไปเดินส่วนใหญ่จะไม่รีบ เพราะเผื่อเวลาไว้เดินแล้ว... (ซื้อของพวกนี้รีบร้อนจะซวยได้)

Comment

ชอบเข้าเจไดโดยส่วนตัว(ไปดูคนขาย อิอิ)

Comment

Originally posted by IX View Post
              ชอบเข้าเจไดโดยส่วนตัว(ไปดูคนขาย อิอิ)
              +1 คนขายน่ารัก(สำหรับผมน่ะ) ร้านตรงหัวมุมน่ะ

Comment

Originally posted by IX View Post

ว่าละทำไมคนเยอะ ที่แท้ก็เป็นอย่างนี้ นี่ เอง เอิ้กๆ

ปล.วันหลังจะเอาเสื่อไปปูนอนหน้าร้านดูคนขาย เหอๆ

Comment

TK เจ้แกก็น่ารักนะค้าบ

Comment

TK ตรงตู้กระจกก็แจ่มครับ อะจึ๋ยๆ (ออกแนวโรคจิต)

Comment

หุๆ ได้ทั้งคอมได้ทั้นคน

Comment

ผมเดินเข้า TK ก่อนเลย จากนั้นเซ้คราคาตามร้านเจได เชพอเวย์ เจ้ขี้โม้ดี คุยกันถูกคอ แล้วก็เดินไปดูอะไรแปลก ๆตา จากนั้นก็วิ่งลงมา ชื้อร้าน TK สรุป 2 ชั่วโมงพอดี 555555+ ตอนนี้ไปคุยติดลมกับโกลคอมพ์ พี่โอดนิสัยดี เลยหิ้วเคสกลับมา 1 ตัว

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
                          TK ตรงตู้กระจกก็แจ่มครับ อะจึ๋ยๆ (ออกแนวโรคจิต)
                          เคยคุยละครับ ออกแนวห้าวๆหน่อย คุยไปเสียวเจ๊แกจะมีเรื่อง แต่ก็คุยดี
                          แต่เป๊คผมชอบสูงๆง่ะ อิอิกำ

Comment

tk & jedi ครับ

เพราะว่าคนขายนี่ สุดๆๆๆๆ

แต่ผมไปจัดสเปก ดูเหมือนว่า tk จะถูกว่า jedi นะ

Comment

Compute And More อะครับ

Comment

Working...
                              X