Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Thumb Drive หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Thumb Drive หน่อยครับ

คือว่ามี Thumb Drive ขนาด 8 Gb นะครับ

เนื้อที่ก็มี 7 Gb กว่าๆ

แต่ทำไมเวลา copy file ใหญ่ๆ 4Gb ขึ้นไปอะครับ

มันดันบอกว่าเนื้อที่ไม่พอ

แต่ถ้าเป็น file เล็กๆหลายๆไฟล์ ก็ใช้ได้เต็มเนื้อที่นะครับ

มีวิธีแก้ไหมทำให้ copy file ใหญ่ๆได้อะครับ

มันเป็น FAT32

เอาไปฟอแมตให้เป็นแบบ NTFS ก่อน

Comment

อ๋อ

ขอบคุณมากครับ

แต่ว่ามันปรับตรงไหนอะ

มีให้เลือกแต่ Fat32 กับ exFat
      Last edited by KKaWai; 7 Apr 2009, 01:58:46.

Comment

XP ป่าว มันฟอแมตได้แค่นั้น
        วิสต้า ฟอแมตเป็น NTFS ได้

ต้องใช้พวกโปรแกรม ทำเอา

Comment

แม่นแล้ว

Comment

เห็น 7 กิก กว่าๆเป็นเรื่องปกติครับ

Comment

แล้วเอาไป Format เครื่องทีเป็น Vista ให้เป็น NTFS

แล้วเอากลับมาใช้ในเครื่อง XP ได้ใช่ไหมครับ

ปล.แล้ว exFat มันคืออะไรหรอครับ

Comment

ใช้ได้ปกติ

Last edited by me4u; 7 Apr 2009, 03:23:52.

Comment

Working...
                X