Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องไฟในเคสครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องไฟในเคสครับ

คืออยากทราบว่า พวกไฟที่เค้าติดกันในเคส เป็นสีน้ำเงิน หรือสีอื่นๆ เนี่ย
    ใช้ไฟแบบหลอดยาวๆ ใช่มั๊ยครับ แล้ว จะติดยึดกับอะไรในเคส หรือว่า วางไว้เฉยๆ
    แล้วก็ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    หรือว่ายี่ห้อไหนดี สวยยังไง ก็แนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

มีแบบ LED (เป็นสีขาจะสว่างมาก) กับ NEON ครับ

เลือกเอาตามสบายเลย

ราคาก็พอๆกัน

ประมาณ 200-300 บาทครับ ^^

ส่วนยี่ห้อคิดว่ามันไม่มีนะ = ="

ไม่เคยซื้อนีออนซะทีใช้แต่ LED มันไม่มียี่ห้อ

Comment

LED 24 ดวง บ้านหม้อคลองถม 100 บาท มากกว่า 24 ดวง ก็ไล่ขึ้นไป 120 - 140 - 160 ถ้ายาวเป็นเมตร อยู่ที่ 200

Comment

มีหลายแบบ ตามที่น้องบาสบอกนั้นแหละครับ เอาที่แบบใช้เยอะๆแล้วกัน
        1.แบบนีออน แบบนี้ต้องมีกล่องแปลงไฟ หลอดยาวๆ วิธีติดส่วนมากก็กาว2หน้าละครับ ราคาตั้งแต่
        130-450 จะมาเป็นคู่ๆ ส่วนมากน๊ะ มีหลายสี น้ำเงิน เขียว
        แดง ขาว ม่วงUV

ยืมรูปท่าน mixer_6699 มาครับ

2. แบบ LED แบบนี้ ทนทาน กินไฟน้อย ราคาไม่แพง การติด ก็กาว2หน้าเหมือนเดิม มีหลายสี น้ำเงิน เขียว
        แดง ขาว ม่วงUV

ถ้าพอมีความรู้ทางอีเล็คทรอนิกบ้าง ทำเองก็ได้ครับ สนุกดี
        ตามนี้ครับ กด

ส่วนถ้าทำไม่ถูก ในเว๊ปนี้ก็มีขายครับ กดอีกที

หวังว่าคงพอเข้าใจนะครับผม
        Last edited by aekshow; 7 Apr 2009, 08:26:26.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับผม ^^

แล้ว กล่องแปลงไฟ นี่เป็นไงหรอครับ

แล้วพวกหัวต่อของทั้ง LED และ Neon มันเป็น molex มาให้เลยหรือปล่าวครับ
            พอดีเคยเดินเจอตามตลาดนัด เห็นมีแต่ เป็นสายไฟ 2 เส้น ก็เลยไม่กล้าซื้อมาเพราะต่้อไม่เป็น -*-

Comment

Originally posted by YapRider View Post
              ขอบคุณมากๆครับผม ^^

แล้ว กล่องแปลงไฟ นี่เป็นไงหรอครับ

แล้วพวกหัวต่อของทั้ง LED และ Neon มันเป็น molex มาให้เลยหรือปล่าวครับ
              พอดีเคยเดินเจอตามตลาดนัด เห็นมีแต่ เป็นสายไฟ 2 เส้น ก็เลยไม่กล้าซื้อมาเพราะต่้อไม่เป็น -*-
              ถ้าซื้อในเว๊ปนี้ เค้าก็ต่อให้เลย แต่เราก็เอามาต่อเองก็ไม่ยากครับ ตัดมาจากพัดลมเก่าๆก็ได้ครับพวกหัวโมเล๊ค จะใช้ไฟ12V ก็สายสีเหลือง(+)
              กับสีดำ(-) ที่โมเล๊คอะครับ

ส่วนกล่องแปลงไฟจะแถมมากับนีออนเลยครับ รูปร่างหน้าตาประมาณในรูป ยืมรูปท่าน malosamoaeมา

Last edited by aekshow; 7 Apr 2009, 10:30:34.

Comment

ขอบคุณมากๆ อีกครั้ง ครับผม

Comment

Working...
                X