Announcement

Collapse
No announcement yet.

Case ที่ไฟไม่ดูดมีแต่ Acrylic เท่านั้นหรือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Case ที่ไฟไม่ดูดมีแต่ Acrylic เท่านั้นหรือ

พอดีจะเอาไปเปลี่ยนเคสที่บ้านให้แม่ เพราะตัวเก่าไฟดูดมากๆ >"< เลยถามสักหน่อยครับ ถ้าป้องกันไฟดูดนี่คงต้องล่อ Acrylic อย่างพวก 9bay อย่างเดียวใช่ไหมครับ

ถ้าเคสเป็นโลหะ จะดูดหมดอ่ะครับ วิธีแก้ก็

ทำกราวน์แท้ครับ จะได้ไม่ดูด

Comment

เวลาเปิดก็นั่งบนเก้าอี้แล้วยกเท้าลอยจากพื้นสิ แค่นี้ก็ไม่ดูดละ

Comment

ใช้ asus vento 3600 หรือ 7700 ก็ไม่ดูดนะ เพราะตัวเคสเป็นพลาสติกทั้งหมด

ถ้าไม่ไปจำด้านหลัง

Comment

พลาสติกหรือไฟเบอร์เท่านั้นที่ไม่นำไฟฟ้า

Comment

Originally posted by Bonobo View Post

ใช้ asus vento 3600 หรือ 7700 ก็ไม่ดูดนะ เพราะตัวเคสเป็นพลาสติกทั้งหมด

ถ้าไม่ไปจำด้านหลัง

ขอบคุณครับ นี่แหละที่หาอยู่ แบบว่าหาเคสพลาสติกหรือไฟเบอร์ยากมากๆ ส่วนใหญ่เป็นอลูหมดเลย

Comment

ปูพรม บริเวณนั้นซะ

ไม่งั้นก็ตามรูป แท่งกราว์ด อมรมี ร้านอุปกรณ์ไฟฟ้าทั่วๆไป

Comment

ต่อกราวเหละครับ ดีสุดแล้ว

แต่ก่อนไม่ต่อกราว แค่ฟ้าร้องแรงๆ เครื่องก็ดับแล้ว

พอลงกราว พวกเล่นผ่าไกล้ๆ ยังไม่ประสาไร

ปิดทัน ก่อนมรณังทั้งระบบ

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                  ปูพรม บริเวณนั้นซะ

ไม่งั้นก็ตามรูป แท่งกราว์ด อมรมี ร้านอุปกรณ์ไฟฟ้าทั่วๆไป

เวงกำ ถ้าที่บ้านเป็นพื้นปูนหมดทำยังไงล่ะนี่ และเป็นตึกแถวอยู่บนชั้น 4 อีกจะทำไงต่อล่ะนี่

Comment

Originally posted by tuclock View Post
                    เวงกำ ถ้าที่บ้านเป็นพื้นปูนหมดทำยังไงล่ะนี่ และเป็นตึกแถวอยู่บนชั้น 4 อีกจะทำไงต่อล่ะนี่
                    อ้าว ก็ปูบริเวณที่นั้งเล่นซิครับ ซัก 2x2เมตรก็เหลือๆแล้วครับ ย้ำว่าเป็นพรม นะครับ จะแบบ บาง แบบหนา ได้หมด

อยู่ชั้น4 ผมว่า ระบบไฟในบ้าน น่าจะเป็นแบบ 3 ตาแล้วน๊ะ มีกราว์ดแล้ว แต่ไม่ต่อกันเองมากกว่า

ลองดูก่อนนะครับ

บ้านที่สร้างใหม่ๆเดี๊ยวนี้เป็น มาตฐานไปแล้วครับ ต้องมีสายดิน
                    Last edited by aekshow; 7 Apr 2009, 09:28:39.

Comment

ต่อสายดินโลด

Comment

ลากสายดิน ออกหน้าต่างลงชั้น 4

บ้านผม เจาะพื้น โชคดีโคตรๆโดนเหล็กเส้นใต้พี้นบ้านพอดี

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                          อ้าว ก็ปูบริเวณที่นั้งเล่นซิครับ ซัก 2x2เมตรก็เหลือๆแล้วครับ ย้ำว่าเป็นพรม นะครับ จะแบบ บาง แบบหนา ได้หมด

อยู่ชั้น4 ผมว่า ระบบไฟในบ้าน น่าจะเป็นแบบ 3 ตาแล้วน๊ะ มีกราว์ดแล้ว แต่ไม่ต่อกันเองมากกว่า

ลองดูก่อนนะครับ

บ้านที่สร้างใหม่ๆเดี๊ยวนี้เป็น มาตฐานไปแล้วครับ ต้องมีสายดิน
                          เผอิญบ้านตึก 15 ปีที่แล้ว ไม่มี 3 รูติดมา

Comment

Originally posted by tuclock View Post
                            เผอิญบ้านตึก 15 ปีที่แล้ว ไม่มี 3 รูติดมา
                            ตอบดีๆก็ได้ครับ

Comment

สายดินชัวร์สุดครับ ตอนผมซื้อคอมใหม่มาก็ต้องเดินสายไฟใหม่ให้มันมีแบบ3รู ไฟดูดหายไปเลยครับ สบายใจ
                              (แต่หมดไปหลายพันเลยอะ)

Comment

Working...
                              X