Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี Onkyo 5105 กับ SB Audigy Value ต่อไมค์ลอยยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี Onkyo 5105 กับ SB Audigy Value ต่อไมค์ลอยยังไงดีครับ

ถามหน่อยครับ

พึ่งได้ Onkyo 5105 มา ต่อกับ HTPC ผ

อยากต่อไมค์เพื่อร้องคาราโอเกะโดยใช้โปรแกรม All in One Karaoke บน HTPC

จะต้องต่อไมค์ยังไงครับ ต้องมีอุปกรณ์อื่นเพิ่มหรือเปล่า

ที่สำคัญ จะเซ็ตต้ว Onkyo 5105 ยังไง

คือ ถามหลายที่เห็นบอกว่าให้ไปหาตัว Mixer มาต่อไมค์ แต่ว่า จะต่อเข้ากับ Onkyo 5105 ยังไงหว่า ให้เสียงจากไมค์ และเสียงจาก HTPC ออกพร้อมกัน

แล้วสมมุติว่าต่อHTPCเข้า Onkyo โดยใช้สาย Optical แล้วจะต่อไมค์ยังไงครับ
    Last edited by krisda01; 7 Apr 2009, 09:30:23.

ไม่ีมีคนตอบเลย

Comment

ก้อต้องไปวื้อไมค์ลอยมาเสียบดิครับ

Comment

ต่อผ่าน sound card สิครับ ใช้อยู่

ถ้าอยากใช้ 2 ไมค์ ก็ใช้ไมค์ลอย

Comment

HTPC หัวแจ๊คเขียว แปลงออกหัวขาวแดงไปอินพุทของปรีไมโครโฟน

ปรีไมโครโฟนเอ๊าท์ (หัวขาวแดง) เข้า อินพุทของออนเกียว

เอ๊าพุทออนเกียว ออกลําโพง

แค่นี้ก้อร้องได้ละครับ

แต่ถ้าจะต่อโคแอ๊ค ปรีไมค์ต้องมีโคแอ๊คด้วยนะครับ (ผมซื้อปรีตัวละสองพันเป็นหัวขาวแดง)

มีไรพีเอ็มมาได้ ตอนนี้ต่อแบบไก่กาอยู่

PS ซาวก้าดไม่ต้องใช้นะครับ เรามีavr แล้ว

Comment

หามิกเซอร์ถูกๆมาลองต่อแบบผม กับรีเวิร์ปอีกสักตัว ร้องเกะรับรองมันส์หยดครับ

Comment

Working...
            X