Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pentium 4 ยังเล่นเกมใหม่ๆไหวหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pentium 4 ยังเล่นเกมใหม่ๆไหวหรือเปล่า

จะหาเครื่องให้หลานเล่นที่บ้านย่า มีคนบอกขาย P4 3.0 GHz แต่ผมไม่คุ้นกับค่าย Intel อยากถามหน่อยครับว่าประสิทธิภาพยังพอไหวไหมครับ พอจะเล่นเกมอย่าง red alert 3 หรือ world in conflict ได้หรือไม่ ถ้าเล่นได้จะต้องตั้งค่ากราฟฟิคประมาณไหน เครื่องเดิมเป็น VGA on board แต่ผมมีการ์ดจอเก่า GF8600GT

ถูกตรงๆ เลยนะ
    สเปกเกมส์ offline สมัยนี้มันชั่งโหดร้ายเเหลือเกิน
    ส่วนมาก ขั้นต่ำ Dual Core 2.0 GHz Up นะ -*-

Comment

ลองเทียบราคา P4 กับ พวก ซีรี่ E ดูนะครับ ถ้าถอย E ไปเลยอาจคุ้มค่า และ สบายใจกว่า

ส่วนตัวคิดว่า P4 อาจจะพอเล่นได้ อาจจะนะครับ ถ้าเข้าเกมได้ก็ขึ้นอยู่กับ VGA ของคุณแล้วหล่ะ

Comment

world in conflict เกมส์แรงนะเนี่ย ^^" คอมผมยังเปิด AA ไม่ได้เลย T_T

ยิ่งพอเปิด dx10 แล้ว ความเน่ามาเยือน

Comment

red alert 3 สบายๆ ครับ

เกมออนไลน์ ได้อยู่หลายเกม

PC Game ปัจจุบัน No comment...

Comment

ถ้าเป็น P4 HT ผมว่าพอได้อยู่นะ อาจมีหน่วงบ้างบางช่วง แต่ถ้าคุณต้องซื้อใหม่ก็ตามข้างบนดีกว่าครับ

Comment

ไม่ไหวแล้วเดียวนี้เท่าไร ยิ่งมาเจอเกมส์ใหม่ๆจะยากเอานะ เพราะขนาด Pentium D ยังหืดจับเลย
              การ์ดจอก็เป็นปัจจัยด้วยนะครับ

แต่ไม่คิดอะไรมากก็ใช้ๆไปเถอะครับ

Comment

นำมาเล่นได้ครับเปิดเข้าเกมส์ใหม่ๆ ได้ก็เพราะ VGA ครับ
                เพราะผมก็ใช้ P4 เช่นกัน ครับ เพิ่งเปลียน VGA GF5200 มาเป็น GT9400 ตัวเก่าเปิดเกมส์ใหม่ๆ ไม่ได้เลย
                กะจะเปลียนเป็น E2200 ครับ งบน้อย อิอิ และ M\B ไม่สามรถใส่ CPU 45nm ได้ เศร้าไปตามระเบียบ

Comment

ได้ครับเล่นเกมพวกที่ไม่กินสเปคแต่ถ้าเปลี่ยนเป็น Exxx ก็จะดีกว่าเยอะเลยล่ะครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    ได้ครับเล่นเกมพวกที่ไม่กินสเปคแต่ถ้าเปลี่ยนเป็น Exxx ก็จะดีกว่าเยอะเลยล่ะครับ
                    อัพมาใช้รหัส E ก็เพราะการนี้แหละครับ

เคยจะลองเล่น Gear of War ติดตั้งเสร็จเข้าเกมเรียบร้อย ยังไม่ทันเริ่มเล่นเลยเด้งออกซะงั้น (แหม ขอลองนิดลองหน่อยก็ไม่ได้เลยน้า)

Comment

ผมก็มีอยู่เครื่องนึงครับ เล่นเกมกระตุกเหมือนกัน (gf5200+P4 2.66GHz คู่กันไม่กระตุกก็บ้าแล้ว) แต่ทำงานพอไหวครับ แค่ need for speed ยังกระตุกมากมายปรับต่ำสุดแล้วยังกระตุกเลย gf5200 ของผมไม่ใช่ quadro นะครับอิอิ 555+

Comment

เอาตามตรงเลยนะครับ

สเปคเครื่องน้อง P4HT 3.0GHz L2 2MB การ์ดจอ Radeon X1550 เมนบอร์ด P5KSE แรม 2GB

เกมที่ผมเห็นน้องมันเล่นก็มี

Crysis Warhead
                        H.A.W.X
                        Life 4 Dead (พิมพ์ถูกไหมครับ ไม่แน่ใจ)
                        Project Reality (Battle Field)
                        Battle Field Hero
                        Devil May Cry 4

มันเล่นได้ทุกเกม แต่ภาพก็สวยสู้คอมรุ่นใหม่ๆ ไม่ได้ มีบ่นกระตุกบ้างเป็นบางเกม แต่ก็ไม่ได้หนักหนาจนเล่นไมได้อะครับ

แต่อันที่หนักสุดคงเป็น ปีศาจอาจสะอื้น เพราะมูฟวี่มันมีปัญหาไปเลย ต้องกด esc เพื่อเข้าเกมทันที
                        Last edited by touthed; 9 Apr 2009, 11:38:13.

Comment

ผมว่ามันก็เล่นได้ หลายเกมอยุ่นะครับ

เพื่อนผม P4 มันยังเล่น CRYSIS ภาคแรกได้เลย แรม 1GB การ์ดจอ ไม่รู้

Comment

เล่นได้ ในความหมายที่ว่าเปิดเล่นได้

ก็ได้ครับ

แต่จะลื่นไม่ลื่น อยู่ที่ความพึงพอใจของบุคคลครับ

Comment

เข้าเล่นเกมส์ได้
                              แต่พอใจกับภาพที่ได้หรือไม่แล้วแต่ความพึงพอใจส่วนบุคคล

Comment

Working...
                              X