Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ MX5021 แนะนำทีคับเพิ่งซื้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ MX5021 แนะนำทีคับเพิ่งซื้อ

คือตอนนี้เบสมันอั้นๆ มันต้องเบรินประมานกี่ ชม ถึงจะได้เสียงลึกๆแบบตอนไปเลือกที่ร้านอะครับ

แล้วสายสัญญาณกับสายลำโพง ใช้ของอะไรดีครับ เอาสักเมตรล้ะไม่เกิน 800
    อยากให้เสียงใสมากกว่านี้นิดนึง

แล้วผมต้องทำอะไรกับมันีกมั้ย ใครใช้แนะนำด้วยน้ะครับ

Originally posted by ounknowe View Post
    คือตอนนี้เบสมันอั้นๆ มันต้องเบรินประมานกี่ ชม ถึงจะได้เสียงลึกๆแบบตอนไปเลือกที่ร้านอะครับ

แล้วสายสัญญาณกับสายลำโพง ใช้ของอะไรดีครับ เอาสักเมตรล้ะไม่เกิน 800
    อยากให้เสียงใสมากกว่านี้นิดนึง

แล้วผมต้องทำอะไรกับมันีกมั้ย ใครใช้แนะนำด้วยน้ะครับ
    http://www.noom-hifi.com/webboard/we...s.php?id=16373

Comment

ใช้กับ Sound ตัวไหนอยู่ครับ ถ้าออนบอร์ดก็เปลี่ยน Sound ซะก่อน

Comment

กำลังจะซื้อ X-Fi xtream Gamer เดือนหน้า โอเคมั้ยครับ

แล้วต้องมีอะไรอีกมั้ยเนี่ย

Comment

เข้าไปดูชมรมเขาสิครับ เล่นแต่งกันจนจำเสียงเดิมไม่ได้เลย 555+

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=328885

Comment

ต้องเบินร์น ไปเรื่อยๆ อ่ะครับ กี่ ชม จำไม่ได้ -.-

สาย ผมใช้ van den hul Gold water อะครับ

Comment

ผมอยากแสดงความคิดเห็นสักนิดนะครับ
              เรื่องการเปลี่ยนสายลำโพง ผมว่านะ ถึงจะเป็นสายเมตรละ 10,000 บาท
              ก็ไม่น่าจะทำให้เสียงดีขึ้นสักเท่าไร(แ ต่คงดีขึ้นแน่ๆ)เพราะสายในตัวลำโพงเองยังเป็นสายเดิมๆ เส้นเท่าหนวดกุ้ง
              ถ้าจะให้เห็นผลจริงๆ คงต้องโมสายในลำโพงด้วย
              ปล..ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

Originally posted by pakmar View Post
                ต้องเบินร์น ไปเรื่อยๆ อ่ะครับ กี่ ชม จำไม่ได้ -.-

สาย ผมใช้ van den hul Gold water อะครับ
                เบิร์นสัก 100 ชั่วโมงอ่ะครับ เดี๋ยวก็รู้เองล่ะครับ (^^V)

จริงๆแล้ว เปิดฟังไปเรื่อยๆ ทุกๆวัน เดี๋ยวมันก็ดีเองอ่ะครับ

แต่สำหรับคนใจร้อน ก็เปิดแช่มันไปเลย 4 วันติดน่ะ (- -a)

Originally posted by vichian99 View Post
                ผมอยากแสดงความคิดเห็นสักนิดนะครับ
                เรื่องการเปลี่ยนสายลำโพง ผมว่านะ ถึงจะเป็นสายเมตรละ 10,000 บาท
                ก็ไม่น่าจะทำให้เสียงดีขึ้นสักเท่าไร(แ ต่คงดีขึ้นแน่ๆ)เพราะสายในตัวลำโพงเองยังเป็นสายเดิมๆ เส้นเท่าหนวดกุ้ง
                ถ้าจะให้เห็นผลจริงๆ คงต้องโมสายในลำโพงด้วย
                ปล..ความเห็นส่วนตัวนะครับ
                ยังไงก็เสียงเปลี่ยนครับ จะถูกจะแพงเสียงก็เปลี่ยน

เอาพวกสายไฟบ้าน เอาไม้แขวนเสื้อ เอาสายแลนมาเสียบ เสียงมันยังเปลี่ยนเลยครับ

(อยู่ที่ว่า มันจะเปลี่ยนไปในทางไหน อิ..อิ :P )

แต่ถ้าเดินสายภายในใหม่ด้วยนี่ เสียงที่ได้จะดีกว่าเปลี่ยนแค่สายภายนอกแน่นอนครับผม

อย่างว่าล่ะครับ สายเดิมมันเส้นเท่าหนวดแมว สัญญาณมันจะไหลดีได้เยี่ยงไร (- -"(a

อีกอย่างนะครับ ไม่ใช่ว่าใช้สายแพงแล้วเสียงจะดีเสมอไป

แต่เป็นสายที่ให้เสียงเหมาะกับซิสเต็ม(ลำโพง)ของคุณต่างหาก จึงจะเป็นสายที่ดีครับ ^^

Comment

ไม่กล้างัดมาลองแฮะ

มีใครอยุ่แถวรังสิต ดอนเมือง พอให้คำแนะนำผมได้มั้ยครับ
                  ไม่กล้าโมเอง

ผมขอให้ความเห็นหน่อยนึง
                  ทำไม MX5021มันด้อยเรือ่งเครือ่งดนตรียังงี้
                  ผมเป็นคนเล่นดนตรีน้ะ
                  ฟังแล้วความรุ้สึกเสียงกีตาร์ เสียงร้อง (กลาง แหลม)ไม่ต่างจากลำโพงตัวล้ะ 800 เลย
                  ถึงมันจะเน้นไปทางเบสยังไง แต่ถ้าเทียบด้วยราคาน่าจะดีกว่านี้อีกซํกหน่อยน้ะ
                  เทียบราคาแล้ว ผมถือว่ายังไม่คุ้มเท่าไหร่

แต่ถ้าซั้พเบสนี่ก้ต้องยอมรับหละว่าสุดๆจริงๆ
                  ข้อนี้แหละที่กลั้นใจเลือกมัน
                  เพราะคิดว่า เสียง กลาง แหลม โมเอาได้ (แต่ก้โมเองไม่เป็นอีกนั่นแหละT T)

ผมยังใหม่เรื่อง Sound-Hardware อยุ่ ใครมีความรุ้แนะนำด้วยน้ะครับ

Comment

เบิร์นสักพัก เดี๋ยวดีขึ้นเอง

แล้วค่อยดูว่าขาดอะไร ค่อยซื้อของมาใส่เพิ่มครับ

อย่าเพิ่งไปด่วนตัดสินมันตอนนี้

Comment

ใจเย็น ๆ คร้าบบ ค่อยปรับแต่งไปคร้าบบบ

Comment

Working...
                      X