Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตร 3.8-4.0GHz คู่ประกบ E5200+P5B ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตร 3.8-4.0GHz คู่ประกบ E5200+P5B ทีครับ

ขออณุญาต ขุดกระทู้นี้ขึ้นมาใหม่ กระทู้ผมเองเลยไม่อยากตั้งใหม่ให้เปลืองเนื้อที่Web

เข้าเรื่องน่ะครับ

เมื่อวานว่างๆแล้วลองOCดู แต่ไม่ได้ปรับตามที่พี่ๆด้านบนบอกมา ผมลองBussต่ำๆไป 240 ตัวคูณไม่ได้ปรับเพราะไม่รู้ปรับตรงไหนหรือไม่ต้องปรับ
    Vcore 1.45v
    DRam Volt 2.0v
    แล้วก็ปิด C1E

จำได้ก็ปรับไปเท่านี้ Runเครื่องปกติ ผลออกมา 2.8GHz ความร้อน 63cเทสกับ HyperPI ค้างที่Section3(คิดในใจไม่เสถียรแน่ๆ) ใช้ Stock Fan
    อยากได้ 3.0-3.3 แต่เห็นความร้อนแล้วเสียวๆ StockFanด้วย ลากต่อได้มั้ย ถ้าได้ผมขอ Config ที่ 3.0 หรือ 3.3 หน่อยครับ
    OC พอเล่นเกมPerformentหนักๆครับ

ขอบคุณครับ . . .
    Last edited by DanGeRousT0y; 28 Apr 2009, 11:39:44.

zzZ . . . . . รออยู่นะคร้าบ

Comment

ดันไป
      แค่บัส 300 นิดๆ ไม่น่าจะมีปัญหา
      เพิ่มไฟ ล่อเข้าไปเดี๋ยวก็แรงเอง หิหิหิ

Comment

เพิ่มบัส
        เพิ่มไฟ ซีพียู แรม
        น่าจะได้บัส 320-340 นะ....(เดาเอา)
        ดูความร้อนด้วยนะครับ

Comment

รับทราบครับ เดี๋ยวขอลองดูครับ

Comment

ขออณุญาต ขุดกระทู้นี้ขึ้นมาใหม่ กระทู้ผมเองเลยไม่อยากตั้งใหม่ให้เปลืองเนื้อที่Web

เข้าเรื่องน่ะครับ

เมื่อวานว่างๆแล้วลองOCดู แต่ไม่ได้ปรับตามที่พี่ๆด้านบนบอกมา ผมลองBussต่ำๆไป 240 ตัวคูณไม่ได้ปรับเพราะไม่รู้ปรับตรงไหนหรือไม่ต้องปรับ
            Vcore 1.45v
            DRam Volt 2.0v
            แล้วก็ปิด C1E

จำได้ก็ปรับไปเท่านี้ Runเครื่องปกติ ผลออกมา 2.8GHz ความร้อน 63cเทสกับ HyperPI ค้างที่Section3(คิดในใจไม่เสถียรแน่ๆ) ใช้ Stock Fan
            อยากได้ 3.0-3.3 แต่เห็นความร้อนแล้วเสียวๆ StockFanด้วย ลากต่อได้มั้ย ถ้าได้ผมขอ Config ที่ 3.0 หรือ 3.3 หน่อยครับ
            OC พอเล่นเกมPerformentหนักๆครับ

ขอบคุณครับ . . .

Comment

ร้อน 63 นี่ธรรมดาหลอ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                ร้อน 63 นี่ธรรมดาหลอ
                ครับ ผมดูใน Speed Fan อ่ะครับ ตรงช่อง CPU: 63C

Comment

63 ร้อนไปแล้วครับ รัน full load ร้อนค้างแน่นอนครับ

Comment

อ๋อครับ งั้นไม่ต่อดีกว่า กลัว แฮะๆ นี้ปรับ Standart มาดูกระทู้อ่ะคับ คงไม่ OC ล่ะ พอดีคอมฯอยู่ในห้องนอนแล้วกลางวันร้อนมากด้วย เดี๋ยวรอย้ายลงชั้นล่างเย็นกว่าเยอะ แล้วคงต่อชุดน้ำค่อยมาเจอกันใหม่ครับ ยังไงถ้ามี Config ตามที่ผมช่วยบอกหน่อยครับจะได้จดไว้

ขอบคุณครับ . . . .

Comment

ร้อนไปนะ หาตัวระบายความร้อนดีกว่านะถ้าจะ OC

Comment

ตอนนี้ OC ไป 3.5 แล้วครับรอชุดน้ำไม่ไหวมันคันไม้คันมือ เหอะๆ ตอนนี้ก็ลองเล่นนู้นเล่นนี่ ไม่วูบไม่ดับ

Comment

ระวังนะ นานๆไป เปิดมา 63 ร้อนมากๆ

Comment

ผมก้เพิ่งลาก E5200 ของผมเมื่อคืนเองนะ
                            ตามนี้อ่ะครับ

333mhz x 10.5 = 3.50ghz
                            ทดแรม 5:6 แรมก้วิ่งที่ 400 ตามสเปค
                            Vcore ราวๆ 1.268v
                            idle 40-45 (ห้องแอร์) full 65-69 stock fan

ผมว่าคุณ จขกท อัพไฟเยอะไปป่าวครับ ? เครื่องผมที่ไฟ 1.25v ยังเทส Prime95 ได้ตั้ง3 ชมกว่าจะค้างคับ

ส่วนตัวยังคิดอยุ่เลยว่าน่าจะลดไฟลงได้อีก >_> แต่ไม่รุ้เหมิืแนกันแหะ มือใหม่คับ
                            แต่ที่แน่ๆ สเปค E5200 เค้าบอกว่า เพื่อให้อายุยินเท่าที่ควร Vcore ไม่ควรเกิน 1.3625 V นะคับ

Comment

Originally posted by Vinchester View Post
                              ผมก้เพิ่งลาก E5200 ของผมเมื่อคืนเองนะ
                              ตามนี้อ่ะครับ

333mhz x 10.5 = 3.50ghz
                              ทดแรม 5:6 แรมก้วิ่งที่ 400 ตามสเปค
                              Vcore ราวๆ 1.268v
                              idle 40-45 (ห้องแอร์) full 65-69 stock fan

ผมว่าคุณ จขกท อัพไฟเยอะไปป่าวครับ ? เครื่องผมที่ไฟ 1.25v ยังเทส Prime95 ได้ตั้ง3 ชมกว่าจะค้างคับ

ส่วนตัวยังคิดอยุ่เลยว่าน่าจะลดไฟลงได้อีก >_> แต่ไม่รุ้เหมิืแนกันแหะ มือใหม่คับ
                              แต่ที่แน่ๆ สเปค E5200 เค้าบอกว่า เพื่อให้อายุยินเท่าที่ควร Vcore ไม่ควรเกิน 1.3625 V นะคับ
                              ผมว่าเพิ่มไฟอีกหน่อยดีก่านะ รันPrime95 ไม่ผ่าน เพิ่มอีกนิสๆ

ปล.ห้องแอร์ป่ะครับ เย็นจัง

Comment

Working...
                              X