Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปล่อยเม้าส์ทิ้งไว้แล้วไฟเลเซอร์ เม๊าดับ เป้นที่ซอพแวร์ครับผมคิดว่านะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปล่อยเม้าส์ทิ้งไว้แล้วไฟเลเซอร์ เม๊าดับ เป้นที่ซอพแวร์ครับผมคิดว่านะ

คือว่า ผมไม่ขยับเม้าส์แบบปล่อยทิ้งไว้แค่แปปเดี๋ยวไฟเลเซอร์มันจะดับอะครับ ต้องถอดแล้วต่อใหม่ครับถึงจะขยับได้ แบบว่า เม้าร์ตัวเก่าไม่เป็นไรแต่ตัวใหม่เป็น

ที่ผมคิดว่าเป็นที่ซอพแวร์เพราะว่า ลองเอาไปต่อกับโน๊ตบุ๊ค แล้วปล่อยทิ้งไว้มันก็ไม่เป็นไรเลยนะครับ ไฟก็ไม่ดับ ขยับได้ปกติ แต่ PC อะเป้นครับ พอต่อทิ้งไว้ไม่ขยับเม้าส์ ไฟเลเซอร์ จะดับไปแล้วก็ไม่ขยับเลยครับ ต้องต่อใหม่ ใครพอมีทางช่วยเหลือผมมั่งครับ ขอบคุณครับ

เมาส์รุ่นไหนเหรอครับ ขยับแล้วไม่ติดเลยเหรอ

Comment

Originally posted by GangZom View Post
      เมาส์รุ่นไหนเหรอครับ ขยับแล้วไม่ติดเลยเหรอ
      MAXTEC ครับ ต้องถอดแล้ว เสียบใหม่นะครับถึงจะติด ปล่อยทิ้งไว้ ไฟเลเซอร์มันจะดับครับ แล้วก็ขยับไม่ติดไม่ไปเลย แต่พอต่อกับ โน๊ต บุ๊คก็ไม่มีปัญหาเรื่องไฟเลเซอดับนะครับ
      ปล่อยทิ้งไว้ก็ไม่เป็นไร เป้นเฉพาะกับ PC อะครับ

Comment

แปลก อาการนี้ของผมเป้นที่เมาส์ ครับ

Comment

ไฟเลเซอร์ หรือไฟ ออฟติคอล?? เราใช้เมาส์ของ DELL เป็นเลเซอร์ ไม่เห็นจะมีไฟเลยงิ ซื้อจากเวปนี้แหละ อิอิ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
            ไฟเลเซอร์ หรือไฟ ออฟติคอล?? เราใช้เมาส์ของ DELL เป็นเลเซอร์ ไม่เห็นจะมีไฟเลยงิ ซื้อจากเวปนี้แหละ อิอิ
            เลเซอร์ก็มีแสงนะท่าน

ลองส่องดีๆ

(ส่องผ่านกล้องมือถือจะสว่างมากกว่าส่องด้วยตาเปล่า)
            (ห้ามส่องใกล้กว่า 10 เซนติเมตร)

Comment

ผมเคยเปนนะ อาการเดียวกันเป๊ะ ต้องถอดแล้วเสียบใหม่ แป๊บๆก้เปนอีก

ผมว่าเปนที่เม้าส์นะ ซื้อมาใหม่ อาการหายเลย

Comment

Working...
              X