Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ AMD เล่น EMU PS II บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ AMD เล่น EMU PS II บ้าง

ผมไม่เคยซื้อเครื่อง play มาเล่นเลยนะ ตั้งมี play 1 ออก รู้สึกว่าเสียดายตัง เอาเงินไปอัพคอมดีกว่าได้ประโยชน์เยอะ แต่ก็เล่น EMU ของ play 1 ในคอม ซึ่งspec โคตรเก่า แต่ก็รัก ตอนนี้อยากเล่น Phenom บ้างแต่ ไม่รู้ว่ามีใครซื้อมาแล้ว EMU PS II ด้วย phenom ยัง เห็นมีแต่แนะนำให้ Intel ก็เลยคิด AMD มันเล่น EMU เกมส์แรงๆ กับเขาไม่ได้เลยหรือ ใครเล่นก็บอกด้วยเน้อ จะไว้เก็บตังซื้อ อยากได้ ........................ ถึงที่สุด

Emu มันเล่นไม่ได้อ่ะ เหมือนจะได้ แต่มันเล่นจริงๆจังๆ ไม่ได้ ได้แค่ขำๆ
    ถ้าอยากเล่น PS2 จริงๆ ตอนนี้เครื่องราคาถูกมากแล้วนะครับ ถูกกว่าการ์ดจอกลางๆ ตัวนึงอีก เกมส์ก็เยอะ

Comment

เล่นจริงๆจังๆได้บางเกมส์ครับ ตอนนี้เล่น FFX กะ FF XII อยู่ครับใช้ Phenom II ลื่นๆสะบายๆ

Comment

ซื้อ Play station 2 Console มาเล่นเลยดีกว่าครับ ถูกกว่าการ์ดจอมากมาย เล่นลื่นมากๆ ผมก็ซื้อมาเล่นแล้วเครื่องนึง อิอิอิ

Comment

ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ว่า intel มันเล่นลื่นจิงหรอ

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
            ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ว่า intel มันเล่นลื่นจิงหรอ
            น่าจะจริงครับเพราะปลั๊กอินมันเขียนมาใน Intel Base (โครตเซงเลย) AMD ตัวใหม่ใช้ชุดคำสั่งได้แค่ SSE2 แต่อินเทล ใช้ปลั๊กอินที่ซับพอร์ดได้ถึง SSE41 (ของ AMD เป็น SSD4a -*-)
            แล้วมีปลั๊กอินอันนึงซับพอร์ท SSSE3 (แต่ของ AMD เป็น SSE3 ตก S ไปตังนึงก๊ากเซ็งเป็ดครับ) เลยต้องเอาความแรงเข้าสู้อย่างเดียวเลยตอนนี้

เห็นกันจะๆ เหอะๆ คนทำปลั๊กอินมานเชียร์ Intel มั้งเนี่ย 5 5
            แต่ส่วนเรื่องงลื่นมากน้อยแค่ไหนผมไม่รู้นะเพราะผมไม่มี Intel ให้ทดสอบ
            Last edited by hikosejiro; 7 Apr 2009, 19:34:52.

Comment

เขาคงทำมาใช้สำหรับ Intel อ่ะครับ

Comment

เล่นเกมคอม มันกว่าเยอะ .. ++

Comment

ตัวใหม่ ของผม X2 5200+ @ แล้วแต่อารมณ์ มันก็ลื่นดีนะครับ เฟรมเรท ไม่ค่อยตกจาก 50 เท่าไหร่ ยกเว้น DQ VIII

Comment

Working...
                  X