Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องจะถามครับ มือใหม่หัดโอเวอร์คล็อก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องจะถามครับ มือใหม่หัดโอเวอร์คล็อก

ข้างบนนี้สุดๆแล้วครับ 250*8 ถ้าเกินจะบูตเครื่องไม่ติด อยากทราบว่าจะลากต่้อได้อีกมั้ย

บอร์ดผมไม่มีที่ปรับไฟ CPU แต่ไฟชิปเช็ตกะแรมมีอยู่
    แล้วตอนปรับไฟ จะมีแต่ Low/Audo/High อยากทราบว่า low กับ high นี่ไฟเท่าไหร่ครับ
    อ่อๆ บอร์ดผม Wolfdate1333-D667. นะครับ

ขอถามอีกข้อนึงครับ บัส PCI-E จำเป็นต้องลากตามบัส CPU มั้ย ปรกติผมตั้งให้มัน syrc ตาม CPU
    กลัวว่าจะมีผลกระทบกับการ์ดจอ(ตอนนี้ยังไม่ได้ใช้)

รบกวนด้วยนะครับ

ปรับ High ไปเลยครับ

ส่วน PCI-E ล๊อกไว้ที่ 100 ครับ

Comment

บอร์ตัวนี้ต้อง Bsel ครับ

Comment

เพิ่มเติมรูปครับ

ผมล็อก PCI-E ไว้ที่ 100 แล้วบูตไม่ขึ้นครับ ลากบัสCPUได้ถึงแค่ 225 จะทำยังไงดีครับ

แล้วในภาพที่2 VTI Voltage คือไฟอะไรครับ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
          บอร์ตัวนี้ต้อง Bsel ครับ
          Bsel Mod หรอครับ

ไม่อยากค่อยอยากทำอะครับ เสียวพัง - -

Comment

เพิ่มไฟหน่อยครับ

Comment

Originally posted by miksoft View Post
              Bsel Mod หรอครับ

ไม่อยากค่อยอยากทำอะครับ เสียวพัง - -
              ไม่พังหลอกคับ แปะหรือขีดผิดก้อแค่ไม่บูต

Comment

Working...
              X