Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลดบิต พร้อม กับไรท์แผ่น dvd เป็นไรมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดบิต พร้อม กับไรท์แผ่น dvd เป็นไรมั้ยครับ

โหลดบิต พร้อม กับไรท์แผ่น dvd เป็นไรมั้ยครับ

มันจะทำให้ข้อมูลในการไรท์แผ่นเสียหายมั้ยครับ

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ

ผมว่้าหยุดงานนั้นก่อนแล้วมาไรท์ดีกว่าครับ ไรท์แปปเดียวเอง ^^"

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
      ผมว่้าหยุดงานนั้นก่อนแล้วมาไรท์ดีกว่าครับ ไรท์แปปเดียวเอง ^^"
      ตามนั้น

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ตามนั้น

Comment

โหลดบิตมันกินแรงเครื่องเหมือนกันนะ พักโหลดไว้แปปนึงก็คงจะดี แต่ส่วนมากผมโหลดหนังพร้อมกับดูหนังไปในตัว
          เหอๆ แก้เซงชั่วคราว

Comment

แต่ผมโหลดไปไรท์ไปตลอดอ่ะ ไม่เคยหยุด แผ่นก็ไม่เสีย ไม่ Error นะ เช็คดูแล้วถึงได้ทำ แต่ถ้าไม่มั่นใจก็หยุดโหลดไปก่อนก็ได้

Comment

Originally posted by Ammer View Post
              แต่ผมโหลดไปไรท์ไปตลอดอ่ะ ไม่เคยหยุด แผ่นก็ไม่เสีย ไม่ Error นะ เช็คดูแล้วถึงได้ทำ
              ตามนี้

Comment

ขึ้นอยู่กับความเร็วเครื่อง - ความเร็วที่เขียนแผ่น - ความเร็วเน็ทของคุณนะ ผมว่า
                ถ้าอยากรู้จริงๆ คงต้องลองดู 55

Comment

อยู่ที่ความแรงของเครื่อง...

Comment

มันจะมีปัญหาถ้าระหว่างที่ไรท์ เครื่องดันโหลดเสร็จแล้วรวมไฟล์พอดีงับ ยิ่งถ้าไฟล์ใหญ่ ๆ ตอนรวมไฟล์ก็นานพอดู ฮาร์ดดิสก์วิ่งเต็มเหนี่ยวด้วย

Comment

มันก็แล้วแต่สเปคเครื่องครับ

อย่างเครื่องในลายเซนต์ผม ก็โหลตบิตพร้อมไรท์แผ่น DVD9 กับเปิด Winamp มันก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ไม่แฮงค์ ไม่ค้าง

แผ่นไม่เสียด้วยครับ

Comment

Athon 4800+ ผม ไรท์กะโหลด พร้อมกันไม่มีปัญหาครับ

ป.ล. ปัญหามีอย่างเดียวคน ตอน nero มันแปลงไฟล์หนัง CPU ใช้ไปตั้ง 98% เลยทีเดียว แก้ไงก็ไม่หายซะที

Comment

ถ้า DVD Writer ที่คุณใช้อยู่สามารถ Scan แผ่น DVD
                          หลังจากที่เขียนแผ่นไปแล้วได้

ลอง scan แผ่นเปรียบเทียบดูนะครับ

- DVD Writer รุ่นไหนบ้างที่สามารถสแกนแผ่น DVD ได้
                          http://www.pantip.com/tech/hardware/...HS2743154.html

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
                            ตามนั้นครับ

แต่ผมก็โหลดบิท + ไร้ท์แผ่น + ออนเอ็ม + เล่นเนต + ดูหนัง + ทำงานกราฟิก พร้อม ๆ กันก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

แต่ผมว่าควรหยุดการทำงานทุกอย่างเวลาไร้ท์แผ่นก็จะดีที่สุดครับ

ปล.ผมใช้สองจออ่ะครับ

Comment

ปกติผมก็โหลดไป ไรท์ไป พร้อมกันก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ก็สงสัยเหมือนกัน ว่าไรท์แผ่นอย่างเดียวโดยไม่ทำงานอื่น คุณภาพมันต่างกันรึเปล่า

Comment

Working...
                              X