Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้Excel2007ใน Vista เวลาสั่ง Print Preview ทำไมช้ามากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้Excel2007ใน Vista เวลาสั่ง Print Preview ทำไมช้ามากๆ

คือที่ทำงานผมมีเครื่องคอมพ์ใช้ส่วนรวม(คล้ายๆเป็นเครื่องหลัก)โดย OS.เป็น XP และต่อกับเครื่อง Printer โดยได้ทำการ Share Printer ไว้ด้วยและใช้ Lan เป็นระบบ Wireless lan กันภายในที่ทำงาน ส่วนของผมใช้โน้ตบุ้คทำงานและใช้ OS.เป็น Vista ครับ ปัญหามีอยู่ว่าเวลาผมจะทำการ Print เอกสารผ่าน Wireless lan ใน Excel 2007 นั้นเวลาผมทำ Print Preview คอมพ์ผมมันช้ามากเลยครับต้องนั่งรออยู่นาน ผมเสียเวลากับมันมากเลยครับเวลาที่ผมจะทำการ Print ในแต่ละครั้ง อ้อ ผมใช้ AutoCAD2009ด้วยครับ เวลาสั่ง Print ก็ช้า(มากๆ)เหมือนกันครับ ผมลองเปรียบเทียบกับเพื่อนผมที่ใช้โน๊ตบุ้คเหมือนกันแต่ OS.เป็น XP แล้วเวลา Print ผ่านทาง Wireless lan เหมือนกันแต่กลับไม่เกิดปัญหาแบบผมเลยครับ ไม่ทราบว่าท่านผู้รู้ท่านใดพอทราบวิธีแก้ไขไหมครับ ช่วยด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

ที่ Office ผมก็ใช้ Wireless Lan ครับ
    File ขนาดใหญ่นี่ผมยอมเลยครับ
    แค่เป็นเม็กยังรอนาน สิบๆ เม็ก เดินไปฉี่เพิ่งเริ่ม Print
    ถ้าเป็นร้อยเม็ก หลับรอเลยครับ
    แต่ถ้าแบบว่าเอกสารธรรมดา ก็ทันทีครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับ จราจรในขณะนั้นนะครับ ถ้าเครื่องอื่นโหลด bit หรืออื่นๆ ก็ต้องรอตามคิวครับ ช้าทั้งระบบเลย

Comment

สงสัยการจราจรติดขัด

มันขึ้นกับตัว Router ด้วยครับ ว่าคุณภาพดีขนาดไหน

Comment

มันช้าตั้งแต่ Print preview เลยหรือครับ....สงสัย???

Comment

Originally posted by combuster View Post
          มันช้าตั้งแต่ Print preview เลยหรือครับ....สงสัย???
          มันขึ้นกับหลายปัจจัยนะครับ ตั้งแต่ Router ก็มีส่วน

หาก Printer network ของคุณเป็นแบบต่อตรงกับ Network แบบนี้ต้องไปดูที่คุณภาพของตัวฮับและ Router ไปก่อน และในเครือค่ายของคุณการจราจรหนาแน่นขนาดไหน

Comment

Working...
          X