Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเกี่ยว EN 8800GTX กับ Windows Vista คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเกี่ยว EN 8800GTX กับ Windows Vista คับ

สวัสดีคับพี่น้อง OVERCLOCKZONE ผมโพสเป็นครั้งแรกครับหลังจากแอบดูมานานชอบเว็บนี้มากก

แต่พอดีเกิดเจอปัญหาบางประการหนึ่งระหว่างการใช้ครับ

คือว่า...หลังจากที่ผมเปลี่ยนมาใช้ Windows Vista แล้วเวลาเล่นเกมส์ปกติตอนใช้ XP มันปรับลดลอยหยัก ภาพเนียนมาก

แต่หลังจากใช้ Vista แล้ว แม้ว่าจาไปปรับค่าที่ Nvidia Control Panel แล้ว แต่พอเข้าเกมส์ภาพมันเป็นหยักๆๆๆ ไม่สวยเลย

มีใครพอทราบถึงปัญหา หรือวิธีการแก้ปัญหาบ้างมั๊ยคับ

คอบคุณมากๆๆคับ

รืมปลับในเกมด้วยรึป่าว

Comment

เกมส์ พวก Raimbow Six อ่าคับ มันไม่มีให้ปรับ.. แต่สมัย XP มันไม่เป็นนะคับภาพมันยังเนียนอยู่ แต่พอเป็น Vista มันภาพหยาบมากเลยคับบ

T_T

Comment

ได้คำตอบแล้วนะคับ ผมถามทาง New Era เขาบอกโดยสรุปเกมส์ยังไม่สนับสนุน Vista คับต้อง รอ Patch

ปล. หากประทู้นี้โพสผิดบอร์ดก็ขอโทษนะคับ สับสน ไม่รู้ว่าเป็นในเรื่องของอาไร

ขอบคุณมากคับทุกท่าาน

Comment

Working...
        X