Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงทีครับ "VS3251R" กับ T7900 เลือกตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธงทีครับ "VS3251R" กับ T7900 เลือกตัวไหนดี

ผมกำลังตัดสินใจอยู่ครับ ระหว่าง Altec VS3251R 5.1 กับ Creative T7900 7.1
    1. เน้นดูหนังอย่างเดียวครับ ต้องการเสียงที่ สะใจ เอาแบบ โดด หลบ กระสุน เลย
    ชอบมิติเสียง และคุณภาพเสียง โดยเฉพาะ ฉาก action มันมันส์ และ เสียงพูดคุย
    2. ไม่เน้นฟังเพลงครับ
    3. Sound Card ผม เป็น Audigy Digital Entertainment ไม่แน่ใจว่า 5.1 / 7.1

ย้ำอีกที ครับ คือ เน้น ดู หนัง DVD / HD 720p อะไรพวกเนี่ยน่ะครับ

ผมควรเลือกตัวไหนดีครับ ระหว่าง 2 ตัวนี้ ช่วยฟันธง + เหตุผลให้ผมทีนะครับท่าน

อ่อ งบประมาณ 5000-6000 บาท ถ้ามีรุ่นที่ดีกว่าอย่างชัดเจน ผมสู้ถึง8000 ครับ

ขอบคุณครับ

แนะนำหน่อยนะครับบบ

Comment

ช่วยแนะนำทีนะค้าบบบ จะซื้อแล้ววว T_T

Comment

G9 EX

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          G9 EX
          -0-

Comment

มันคือไรครับ G9 EX

Comment

upup

Comment

http://www.leonathai.com/news_detail.asp?id=8

Comment

T7900 ครับ เคยใช้ไม่ผิดหวังครับ

Comment

ใช้ 3251 อยู่ครับ
                    ชอบมาก แต่ผมฟังเพลงซะส่วนใหญ่นะ ^^

มันแนวไม่ค่อยกะรแทกเท่าไหร่ ซับไม่ไหย่มาก แต่เสียงแหล่มมาก

Comment

มีถึง 8000 แนะนำตัวนี้คับ klipsch 2.1 thx ดูหนังมันคับ

Comment

Working...
                      X